có bác nào bị như e không.......help

1sela1

Thành Viên
Điểm
6
trả là e có con chào mào khoảng 18 tháng lồng ,đang cho đi bám biên chơi tốt(khoảng 50 lồng)
thấy vậy e liền cho no vào trung tâm .gặp toàn hàng khủng.....từ đó e vẫn mang đi dượt đều chim ko chơi tí nào cho dù là bám biên.treo xa khỏi giàn thì lại đấu thế mới lạ....cứ như chim chưa đi giàn lần nào ý.vậy e nhờ các cao thủ vào giúp e.e xin chân thành cảm ơn

Ðề: có bác nào bị như e không.......help

Gặp gấu mèo nó chột chim rồi bạn ah

Cho đi dàn khác là ok. Chắc nó sợ con nào đo trong dan.

chăm tốt, để tĩnh một thời gian, cho đi dãi ít lồng (20) và tránh hàng khủng, vẫn đi từ biên vào, như lúc bắt đầu mới đi dãi ... cho em nó tập làm quen lại thôi ;) chúc bạn thành công

Chột chim rồi bác phải làm lại từ đầu thôi.lại cho nó làm dợt với mấy chú mộc hoặc mấy con cùi cùi mà nó bắt nạt được ý nó sẽ căng dần trở lại hoặc đưa lồng bẫy cho đi mồi nhanh lấy lại lửa lắm

cần kiên nhẫn anh nhé ;))

thanhk ae nhé ..........các bài viết đóng góp tư vấn rất bổ ích.........

chim mộc của mình đợt 3 tháng cho đi giàn treo giữa giàn lun vẫn nổ ác , mỗi tội thấy nguời ra đảo lồng thì nhảy :))

Xác định mất 1 mùa rồi,gặp chim khủng nó đè cho chột luôn.Dục tốc bất đạt b ạ

Chột chim rồi bác phải làm lại từ đầu thôi.lại cho nó làm dợt với mấy chú mộc hoặc mấy con cùi cùi mà nó bắt nạt được ý nó sẽ căng dần trở lại hoặc đưa lồng bẫy cho đi mồi nhanh lấy lại lửa lắm

Dễ em PS dính chưởng quả này lắm, xuống nhà ông ẻm Tr chơi như đúng rồi :((

Up cho bác, chúc bác đắt hàng nhé, cuối năm bội thu ạ
Ông này não à??? Cm vớ vẩn.
Bạn quá nóng vội nên dẫn đến chim bị chột, có hồi được không còn phải xem tố chất em nó thế nào, ít dãi thôi, tuần 1 lần, nếu thấy chim khá lên thì tuần 2 lần là nhiều, chim thuộc cũng chỉ đi như thế, dãi về thì nhớ cho tắm và thêm hoa quả mồi tươi, nếu cho hoa quả thì thôi mồi tươi và ngược lại.

cứ bình tõm Cụ ợ :)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên