có bạn nào giải thích cho mình hiểu cái tại vì sao con chim của mình cứ đậy áo lồng là ngoái cái đầ

huuduonghy

Thành Viên
Điểm
16
các bạn giúp mình với nhá mình không che áo lồng thì lại không ngoái mình mới nuôi lống ép mộc được khoảng hai tuần mình vừa ra chợ mua một cái lồng cào rồi ạ và đã cho em nó sang nhưng hễ em chùm áo lồng vào và nhìn vào lồng là nó lác cái đầu các bạn xem có cánh nao giup minh với

Ðề: có bạn nào giải thích cho mình hiểu cái tại vì sao con chim của mình cứ đậy áo lồng là ngoái cái đầu là sao

các bạn giúp mình với nhá mình không che áo lồng thì lại không ngoái mình mới nuôi lống ép mộc được khoảng hai tuần mình vừa ra chợ mua một cái lồng cào rồi ạ và đã cho em nó sang nhưng hễ em chùm áo lồng vào và nhìn vào lồng là nó lác cái đầu các bạn xem có cánh nao giup minh với
" Lồng cào" như bạn viết là ntn? hay ý bạn là lồng cao? Nếu là Lồng cao thì hiện tượng như bạn nói rất dễ xảy ra đối với những chú mộc mới về. bạn hãy nuôi trở lại lồng ép ít nhất là 3 tháng, khi đó may ra mới có kết quả. Những tật lỗi của chim thường hình thành từ giai đoạn thuần mộc, nên bạn phải cẩn thận. Lúc nào chim bắt đầu có thái độ tốt thì hãy tập sang lồng cao bạn nhé.

Ðề: có bạn nào giải thích cho mình hiểu cái tại vì sao con chim của mình cứ đậy áo lồng là ngoái cái đầu là sao

chim của mình chỉ có sách trên tay mới nhẩy thôi bạn ạ

Mình không nói đến vấn đề nhảy hay không nhảy, mà vấn đề là chú chim quá mộc chưa thể quen lông mới ngay dc và nó sẽ sinh tật ngoái nếu mình thuần không đúng cách.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên