Có cần lột lưỡi nhồng (yểng) không các pro

thanhhung3558

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
Tp. HCM
Mình có con nhồng nuôi được 5 tháng, dạo này thấy nó bập bẹ nói lung tung gì đó k hiểu nó đang nói cái gì #-o. Có người thì nói lột lưỡi nó nói mới rõ, còn có người nói không cần lột. Vậy anh em cho mình lời khuyên xem. Cám ơn các bác trước =D>

Ðề: Có cần lột lưỡi nhồng (yểng) không các pro

Nhong minh luc mua chu tiem bao 4,5 thang j roi . Ban Hung co the qua bai` minh coi dum minh dc ko ? nick minh la Nhongvt . thanks ban

nhong thi ko can dau ban- noko nhu sao'

Mình cũng nghe vậy, nhưng thường lột lưỡi nó nói sỏi hơn, rõ hơn. Mà cũng nguy hiểm, lỡ lột lưỡi xong em nó bỏ ăn, ra đi thì tiếc lắm, em nó rất lanh lợi quậy phá suốt ngày :D

Mình cũng nghe vậy, nhưng thường lột lưỡi nó nói sỏi hơn, rõ hơn. Mà cũng nguy hiểm, lỡ lột lưỡi xong em nó bỏ ăn, ra đi thì tiếc lắm, em nó rất lanh lợi quậy phá suốt ngày :D
mình nói thật đó- ko cần lột nó cung nói sõi rồi- ko như sáo đâu

Mình có con nhồng nuôi được 5 tháng, dạo này thấy nó bập bẹ nói lung tung gì đó k hiểu nó đang nói cái gì #-o. Có người thì nói lột lưỡi nó nói mới rõ, còn có người nói không cần lột. Vậy anh em cho mình lời khuyên xem. Cám ơn các bác trước =D>
chả cần phải lột lưỡi đâu bạn,lột lưỡi nó sợ bỏ cả ăn xong thấy người nó cũng sợ nữa,nên cứ để tự nhiên đi.

mình cũng có e nhồng được 5 tháng rùi, quậy lắm, nói lung tung, mình đi làm hoài nên hay thả trong nhà, tối về dọn hậu cần cho nó, cho mình hỏi khi nào thì nó nói sỏi được vậy...

khi chuẩn bị lột lưỡi nhớ mua thêm 1 lạng miến về đề phòng bất trắc =)) .chả hiểu sao các bác cứ thích lột lung tung,.trước e nuôi 1 sáo đen,1 nhồng chả lột lẹt gì 2 con chửi nhau nư điên :))

Cám ơn các bác. Vậy cứ để nó tự nhiên như người Hà Nội vậy :D

:) cám ơn ae đã chia sẻ, like cho những ai nuôi nhồng

k cần lột đâu bác 2 tháng nữa có dt up clip nhồng 8 tháng của e cho bác xem nói dc hé-nô, thuan oi, nhong oi, thao oi, ngoai oi voi nhìu giọng chuẩn bị dạy n 3 từ. Buổi sáng trưa chiều la hét um sùm có khi nói dc 5 từ mà k rõ chữ nào k biết bắt chước ai, n bắt chước dễ nhất là tiếng huýt sáo (n thích tiếng huýt sáo, e còn có con chào mào nghệ mỗi lần con đó hót là n la làng để át tiếng con cm thú vị lắm).E thò tay vào vuốt ve n thì phải canh n k cho n nhảy lên tay n nhảy lên là n xxx và cắn tay e chảy máu lun :D n tưởng tay e là bn tình của n T-T

Haa.. hài zữ. Bữa nào up lên cho ae chiêm ngưỡng. Mới 8 tháng mà nói cũng nhiều đó chứ. Con của mình đag tập nói, không biết chừng nào mới có thể nói đc đây :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên