có chút băn khoăn nhờ các bác thâm niên chỉ giáo.

hb1812

Thành Viên
Điểm
8
Các bác cho e hỏi chút.2 e cm nhà e tự nhiên đi phân đen sì như phân chuột,mà cứng.như vậy có bị làm sao ko ạ.e mới đổi cám cho 2 e cm,cám e tự làm.cám bao gồm gạo,đậu xanh,vừng vàng,bột ngô,lòng đỏ trứng gà,tôm,mật ong.mong các bác giúp e cho e đỡ hoang mang.

Ðề: có chút băn khoăn nhờ các bác thâm niên chỉ giáo.

Bạn nên để lại ít cám cũ rồi trộn cám theo tỉ lệ 80% cám cũ 20% cám mới sau đó rút dần cám cũ để không bị sốc dẫn đến thay lông bất thường, trước mắt bạn nên cho nhiều hoa quả và theo dõi xem có tiến triển không.

cho ăn nhìu hoa quả xem chim đy phân thế nào nếu khác thỳ chắc tại cám

Nhà em cũng có còn này mới bắt về thế là bị sock cám hả các bác . Em cho ăn chuối với cam đều đều với chút cám thình thoảng cho thêm it sâu bữa giờ cũng đang thắc mắc mà cứ tưởng nó thay lông nên thế

e vẫn pha cám cho chim ăn và vẫn ăn hoa quả đều(chuối,cam,đu đủ...) với cào cào(2con/1ngày).nhưng ko hiểu sao phân nó nhìn vẫn như phân chuột

có thể cám bạn làm hơi nặng,nên cho ăn cam và cà chua,để giải bớt độc tố của cám

chim ăn cám đc 3 hôm.thì tự nhiên hôm nay có hiện tượng cứ ché+cánh vảy như điên các bác ạ.nhìn thấy con chim trời nào bay qua là xục xạo luôn.

cám nghe vẻ nặng hoặc bạn cho ăn sâu ớt nhiều
tắm với cam đều vào ko nó phá lông thì vứt

thanks các bác đã chỉ giúp........

Em dùng loại cám 10k . Mai thử đổi chi ăn cam không xem sao . Đang thay lông mà thế này lo quá

cám nặng qá bác ơi.
kiểu này ăn vài hôm là điên ngay.

em cũng bị tình trạng như bác. bác xem chim nó ỉa trực tiếp hay bác lên nhìn thấy dưới đáy lồng là phân đen như chuộtChim nhà em lúc đầu cứ tưởng là do đường ruột. Hóa ra là do tờ báo nó hút phân + thêm trời nóng oi bức nên nó bốc hơi nên phân khô đét như phân chuột.
Em mới tập chơi. CÓ điều gì ko phải. Mong các bác bỏ qua

em không nuôi được chym up top dùm bác thôi

Bạn cho ăn cám nặng quá nên nó như vậy, trong trường hợp nếu đổi cám thì bạn vẫn phải để một ít cám cũ trộn lẫn vào rùi từ từ chuyển qua cám mới thì mới ổn định được :D bạn cho em nó ăn cà chua + cam và sâu đi nhé chúc bạn thành công

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên