Có con chim vành khuyên nhỏ

dennis_huynh

Thành Viên
Điểm
16
Tham gia diễn đàn đã lâu nhưng ít có dịp giao lưu,hôm nay rảnh ở nhà làm clip up lên tham gia với anh em cho vui.Tui hay chơi ở Tao Đàn, tỉnh thoảng có mang ra Đào Duy Từ,nhưng do xa quá nên ko dợt thường xuyên,với lại cũng chẳng có bạn nhiều,anh em ai có hay dợt ở hai địa điểm đó thì hú tui một tiếng với nhé
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=hmDREunbNFE&feature=youtu.be&t=1m55s[/YOUTB]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Có con chim vành khuyên nhỏ

Cũng muốn đi dợt ở Tao Đàn 1 lần, rất vui đc làm quen vs bạn...

ok,bạn ở đâu,tui ở bình thạnh nè !!!!!!

Chim hay......................................

con này thay lông sớm,vừa xong lông mùa 2 đang chớm lửa,giờ được cao nhất 18 âm,để thử nuôi căng lên xem đc bao nhiêu âm.

"Một vài người bạn bên tôi.
Chơi chim quan là bạn hài lòng với những gì ở con chim của bạn,ưu điểm và cả khuyết điểm.Bạn nuôi nó thì nó cũng giống như đứa con của bạn, hay dở đều phải chấp nhận.Có sự hài lòng và chấp nhận thì bạn mới chăm sóc tốt được,còn nếu chỉ chăm sóc cho có,chăm sóc gọi là, như một nghĩa vụ để duy trì chú chim không phải chết đói thì sẽ chẳng bao giờ bạn có được một con chim như ý!"
Bạn đã chú thích như vậy trên You tube, chúc cho tất cả mọi người đều có suy nghĩ như bạn, thanks đã chia sẻ (đã sửa lại bài giúp bạn )

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thanks mod nhiều,tại e ít khi đăng bài nên ko biết cách up video

Mình ở Q11 bạn ơi hehe, hum nào ra Đào Duy Từ hay Tao Đàn hú nhé

Khuyên của bác nhảy ác quá ! nhìn chóng mặt lun ,khuyên của em mà thế em không biết tính sao nữa.Bác để em nó nhảy vậy thời gian sẻ sinh ra tính lộn cho mà xem
Hình như lộn rồi thì phải

:D

Chim líu rất tốt! Nhưng để ý cái lồng kiểu Huế này chim hay lộn tùng phèo! Thân!

con chim này của em khi bé đã có tật lộn rồi,càng sung nó càng lộn ác,mà nếu chăng dây thì nó bớt lộn nhưng vướng víu ,chim chơi kém hẳn vì ko hoạt động thoải mái,cuối cùng e mới quyết định "thả rông" cho nó hihi mấy chú trong Tao Đàn bao giờ cũng bảo em mang chim ra xa vì sợ học lộn,tại e chỉ còn mỗi chiếc lồng này thôi T____T hồi đó mua đc từ anh kia bán rẻ 200k

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên