Có hai em cu đang lên, nhờ các bác xem tướng dùm em ạh

luongnguyen

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
Dầu Tiếng
Em thứ nhất rất thuộc, người vào là gáy gù
Em thứ hai gáy cũng khá sung, hậu 2 ( Cúc cù cu cu cu) Em này là chim non, hồi đó em mua 1 cặp giá 150k ngoài cửa tiệm, 1 em cò cườm một em chưa! Em này thì chưa có thay cườm, giờ mới thay được khoảng 4 tháng, thay xong lên lửa gáy bốc phết, tiếng to rõ, nhưng em vẫn chưa phân biệt dc giọng gì vì là em mới chơi cu!
Theo em đoán thì em thứ nhất giọng son, em thứ hai giọng kim. Mong các bác chỉ dạy thêm
Xin chân thành cám ơn

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Có hai em cu đang lên, nhờ các bác xem tướng dùm em ạh

Mình không sành giọng chim nhưng trộm nghĩ: giọng chim cu phân ra 2 phần chính là giọng Kim ( thanh, cao) và giọng Thổ ( trầm, thấp ) còn lại là pha giữa hai giọng trên được gọi nhiều tên khác nhau tuỳ người và vùng chơi. Mình cho rằng giọng son và kim là một ??

Ðề: Có hai em cu đang lên, nhờ các bác xem tướng dùm em ạh

Mình không sành giọng chim nhưng trộm nghĩ: giọng chim cu phân ra 2 phần chính là giọng Kim ( thanh, cao) và giọng Thổ ( trầm, thấp ) còn lại là pha giữa hai giọng trên được gọi nhiều tên khác nhau tuỳ người và vùng chơi. Mình cho rằng giọng son và kim là một ??
Xin cám ơn bác! Tại vì lên trên 4rum thấy người ta đưa ra ba loại âm: Son Đồng Thổ và có nghé số Clip về giọng nên em thấy giống giống nên nói vậy!Chứ thật sự là em cũng ko rành cho lắm!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên