Có lên nhổ lông đuôi đi k ạ

bapcai

Thành viên Mới
Điểm
1
chả là e có chú CM đc ông cậu cho hót cả ngày nhưng mà khổ nỗi chả hiểu sau khi ông cậu cho e.e mang về nuôi thì ấy còn có trọn vẹn 3 cái lông đuôi thôi...liệu có lên nhổ k hả các bác

Ðề: Có lên nhổ lông đuôi đi k ạ

Nếu chim bổi còn nhát thì nhổ cũng được.
Nếu chim tương đối thuần thì đừng nhổ, nhổ sẽ làm nó sợ rất khó thuần.
Bạn nên cho nó ăn hoa quả đều, tắm nắng và tắm nước hàng ngày; chùm áo lồng kín lại và để nới yên tĩnh cho nó mọc nốt lông ra.

Dù là chim bổi hay là chim thuần cũng ko nên nhổ,nếu chim thuần nhổ chim sẽ tuột lửa,còn nếu chim bổi nhổ chim sẽ hoãng và nhãy nhiều hơn,lúc nó mọc lên lại ko có đuôi đỡ nó sẽ hư hết

Ko lên nhổ vì chim sẽ bị hoảng dễ dẫn đến chột chim

thank cac' bac' nhe'....doi. chim moc long dep. e up clip cho cac' bac thuong? thuc'

em cùng ý kiến với các bác trên, tốt nhất để em nó tự nhiên bác ạ.

chào mào thì bắt vào nó đã nhát đi hẳn.mà tùy con thôi.như mi thì mình nhổ ngay.nó sẽ tụt lửa 1 tg rồi sau thì đẹp luôn.nếu còn 3 cái mà kg gãy thì bạn cứ để.còn nếu xấu quá nhổ luôn

chả là e có chú CM đc ông cậu cho hót cả ngày nhưng mà khổ nỗi chả hiểu sau khi ông cậu cho e.e mang về nuôi thì ấy còn có trọn vẹn 3 cái lông đuôi thôi...liệu có lên nhổ k hả các bác
Trước khi nhổ bạn phải xem nó còn cuống phao lông không(chắc chắn là còn vì không đã mọc lại luôn).kinh nghiệm thực tế của mình nhé.có thể với chú chim khác mình không đảm bảo.mạnh tay dứt khoát bắt ra.nhổ xuôi theo chiều lông(nhanh dứt khoát) và nhổ hết.lông gãy lông đẹp xót lại.sau đó phủ áo lồng để nơi yên tĩnh 2 đến 3 hôm.chăm sóc bình thg không tắm.tới ngày thứ 4 chăm như chưa nhổ lông.tăm nắng tắm nước mồi.nhớ là nó không tắm nước thì cũng đừng ép nó tăm.kệ nó.đảm bạo với bạn 40 đến 45 ngày sau bạn sẽ có 1 bộ lông đuôi đầy đủ và đẹp.chú ý chăm theo chế độ của chào mào thay lông(tránh lông đuôi bị cong).đó là nhg điều mình đã làm với con chim của mình.thân.......!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên