có nên cho khuyên đang hót chuyện nghe khuyên líu

huytom1o2

Thành Viên
Điểm
16
như tiêu đề các bác cho e hỏi có nên cho khuyên của mình đang hót chuyện chưa líu,nghe khuyên líu rồi để học ko? e mới chơi K mong các bác chỉ giáo.cảm ơn ạ

Ðề: có nên cho khuyên đang hót chuyện nghe khuyên líu

Cho nghe líu nhưng chỉ cho nghe khuyên non líu và khuyên đang tập líu thôi nhé, nghe khuyên đang căng sẽ làm con chim nhà hoảng đấy nhé

Cho nghe líu nhưng chỉ cho nghe khuyên non líu và khuyên đang tập líu thôi nhé, nghe khuyên đang căng sẽ làm con chim nhà hoảng đấy nhé
cảm ơn bác,có nên cho nghe nhiều ko ạ

Bạn cho khuyên nghe chim già thì treo ở biên ,cách xa một chút là nó cũng học hỏi kinh nghiệm đấy

Bạn cho khuyên nghe chim già thì treo ở biên ,cách xa một chút là nó cũng học hỏi kinh nghiệm đấy
cảm ơn bạn đã chia sẻ,nhưng hiện tại nhà e chỉ nuôi đúng 1 e Khuyên,mà ở đây thì điều kiện dãi dợt cũng ko có,e chỉ cho nghe trên máy tính đc thôi,hic

Bạn cho nghe xa một chút ,đừng bật to quá và đừng cho nghe những tiếng chim già đấu giàn
Bạn cho nghe chòe than cũng được ,biết đâu nó lại học giọng chòe
Chim của mình 2 tháng mà cũng học tí giọng chòe ở giây thứ 50
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=BB1Dla0vsPI[/YOUTB]

Bạn cho nghe xa một chút ,đừng bật to quá và đừng cho nghe những tiếng chim già đấu giàn
Bạn cho nghe chòe than cũng được ,biết đâu nó lại học giọng chòe
Chim của mình 2 tháng mà cũng học tí giọng chòe ở giây thứ 50
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=BB1Dla0vsPI[/YOUTB]
nghe chòe thì ở nhà mình nuôi chòe than,nên ngày nào nó cũng đc nghe rùi,con của mình là chim già rừng,k biết nghe có tác dụng ko nữa,mấy hôm nay cho ăn TT2 bắt đầu thấy hót chiu chiu chiu nhiều lắm rồi,nhưng vừa nhảy vừa chiu.chứ ko phải đứng im líu,hic ko biết bao giờ mới líu

Con khuyên bánh tẻ, mình bắt về cho ăn cám tt2 luôn, nó bắt ầm ầm, nhưng nhát lắm. Vì lúc bắt nó rất yếu, chuyền cành ăn cùng chim bố mẹ, mình phải đút cám trộn chuối, lúc đó rụng hết đuôi, mới mọc lại, tắm táp, sâu rau xanh, cào cào non, nhện tơ, dế, hoa quả nhiều loại. Thả vào chuống cho ăn, sau 5 ngày là sáng hôm 28/5 bắt đầu bắn ầm âm.

Bạn cho nghe cũng đc nhưng treo xa một chút

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên