Có nên mua không?

phieulinh

Thành Viên
Điểm
6
Địa chỉ
Vĩnh Tường - Vĩnh Phúc
E có ông anh chuyên bẫy chim. Hỏi ông mùa này có khuyên mộc chưa? Thì ông bảo chỉ có 4 con tách lồng líu rồi 50k 1 con. Còn 1 con ổng làm mồi bảo treo lên cao líu rất ác thì 300k. Tất cả mấy con đó ông cũng mới bẫy đc nuôi được 1 tháng thôi. Ổng đi bẫy khuyên toàn tìm những cây rất to rồi treo khuyên mồi lên tít trên cao. Thỉng thoảng ông mới bẫy đc 1 con nhưng nghe ổng nói thì toàn là bẫy đấu. Lúc ở ngoài líu rất tốt. Theo các bác con chim mồi treo lên cao mới líu thế có mua đc không? Vì thật ra nó vẫn là mộc. Hay mua loại 50k ổg bảo treo lên cao cũng nghe líu rồi. Tất cả đều là mộc. Mog các bác chỉ điểm.

Ðề: Có nên mua không?

con mồi mà ông treo len líu tốt hì 300 cũng dc, ko tật lỗi thì ok thôi. chim mộc cũng giá 30k rồi, chắt bẫy lưới, còn bẫy đấu thì giá cũng tốt, nếu mới tập làm wen thì mua mộc, nuôi wen tay thì xut luon con mồi di bẫy cũng vui mà :) tí ý kiến cá nhân mình thôi !

líu = niềm tin à.chim mộc mới về may ra chuyện chứ để mà líu thì phải ăn cám kích mà cũng ko thể líu ngay dc

líu = niềm tin à.chim mộc mới về may ra chuyện chứ để mà líu thì phải ăn cám kích mà cũng ko thể líu ngay dc

Líu dc mà. Do nó vẫn căng ở ngoài tự nhiên. Trước e mua mọt con trong lồng tập trung. Về líu luôn. Cho ăn thúy tuấn ko số vẫn líu ngon

ui zời ông này thì có cho ăn cám gà con ấy. Cám bavi là sang. Mộc nếu còn căng lửa rừng mình nghĩ vẫn líu đc. Mình muốn hỏi đến việc 1 con mồi như vậy có tố chất không. Khi nuôi ở nhà có tương lai không?

Nếu là bẫy đấu thì con chim ở ngoài thiên nhiên đang căng lửa trời. Bạn phải xem chim đã vào cám chưa? Nếu vào cám rồi mà giá 50k thì mua tốt bạn ạ! Chủ yếu về bạn chăm như thế nào thôi chứ còn líu thì ngày 1 ngày 2 là em nó líu bạn ạ! Thân!

Hjc bác ở chỗ nào vậy, khuyên mộc bẫy đấu 50k bác chỉ e e mua về chăm thử. ;)). Còn con mộc mà ông ý bảo mồi kia. bác thấy nó líu ác thì mua đc.

Bổi đang được luyện mồi mà 300 k tật lỗi nữa thì ngại ngần gì mà k mua vậy b!nếu còn e ngại thì nói ng bảo đảm cho!mua ngay đi b!

Bổi đang được luyện mồi mà 300 k tật lỗi nữa thì ngại ngần gì mà k mua vậy b!nếu còn e ngại thì nói ng bảo đảm cho!mua ngay đi b!

Đề nghị mod không viết tắt he he

kekeek cứ mộc mà chơi thoài giá đố đẹp lém roài b ạ nhấc thui

cứ làm e mồi í,giá 300k là đc , mua về chăm tốt chơi đc vụ hè

Mộc mùa này mà bẫy đấu như vậy theo các bác có khả năng là chim bánh tẻ hay loại chim bố mẹ già rừng đang đy kiếm ăn?

tùy theo mồi kiểu gì nữa chứ ! chim cò phải nhìn tận mắt mới thẩm định đc cái giá con chim bạn ạk !
còn chim vẫn còn lửa trời thì 2 3 ngày đến 1 tuần là mất lửa thôi

ý kiến của mình là mua tất cả về rùi nuôi + đi dãi mòn 1 đôi dép tuyển lại 1 con líu tốt nhất trong 4 con rùi 3 con kia đem đi thả là ok kaka

Em đã mua 2 em 30k/em về được 2 hôm thì chuyện rả rích sang hôm thứ 3 thí cả 2 đã líu rồi các bác ạ. Nhưng líu ngắn mới được khoảng 5 mỏ. Có 1 con kêu suốt ngày. Liệu sau nó có líu mạnh hơn không các bác. Hay tố chất nó vậy. Thank các bác!

bác mua ở đâu vậy chỉ e mua đi .sdt e 0973426088 .kảm ơn bác trước .

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

:)) Chim mới bẫy mà còn lửa thì líu thôi,chứ 3 4 hôm trong lồng tụt lửa chả lo nhảy rúc mà thoát thân chứ còn tâm trí đâu mà líu.

Nếu đúng như bạn nói......thì nên xúc tất.....rồi alo cho tôi, tôi + thêm 30% tông số tiền cho bạn để mua lại.

Tớ có em mộc hót chiu........cả ngày treo ra cây vào nhà chơi tí ra thấy 1 em dính lúc nào ko biết.toàn mang ra quán bán 1 em 15k tính ra cũng được chục em rồi.haha.vui ko tả nổi.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên