có nên mua vẹt đã biết ăn

zzhoanglangtu89

Thành Viên
Điểm
6
em tính mua 1 con vẹt non. nhưng hiếm wa , giờ tính mua 1 con vẹt khoảng 1,5 tháng.em sợ nó ko wen chủ rồi nhát, phải vậy ko mấy anh

Ðề: có nên mua vẹt đã biết ăn

lời khuyên thật lòng là bạn không nên mua vẹt đã tự ăn được , mua về nó sẽ phập bạn là cái chắc X_X

lời khuyên thật lòng là bạn không nên mua vẹt đã tự ăn được , mua về nó sẽ phập bạn là cái chắc X_X

anh phat ơi em vừa mua ngực hồng non. bây giờ cho ăn gì nhỉ? em quên rồi

anh phat ơi em vừa mua ngực hồng non. bây giờ cho ăn gì nhỉ? em quên rồi

e coi topic này nhé http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=20557
tối ưu nhất thì chỉ có thức ăn của mỹ dành cho vẹt non , còn k thì cám chó là ổn định , cho vẹt ăn cám chó thì phân vẹt thải ra tốt , chim mập , lông mượt . còn mấy loại bột cho trẻ em thì a k rành

Vẫn khuyên b chủ thớt là k nên mua mấy e thah niên,k dạy nói dc mà dữ lắm,nuôi train trò dc

e coi topic này nhé http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=20557
tối ưu nhất thì chỉ có thức ăn của mỹ dành cho vẹt non , còn k thì cám chó là ổn định , cho vẹt ăn cám chó thì phân vẹt thải ra tốt , chim mập , lông mượt . còn mấy loại bột cho trẻ em thì a k rành

tks anh lúc nãy đi mua về mà không biết mua loại nào lên về hỏi lại chiều đi tiếp

Bạn zzhoanglangtu89 ah! Vẹt non 1,5 tháng hoàn toàn có thể Dậy nói được, bạn cứ mua ve, minh dam bao ko wa 1 tuần là bạn thuần fuc đc e nó. Hum 31-3 mình mua 1 e xích Non trên 3 tháng tuổi mà e nó vẫn há mồm đòi ăn, cho tay vào là ra nhần nhần ko cắn chủ. Lên bạn cứ yên tâm mà rước e nó về nhé, mình đảm bảo đấy!

Nếu khôg có điều kiện thì mình thấy mua vẹt tầm 1 - 2 tháng và tự ăn được cũng có cái hay :D
- Không phải đút ăn này.
- Có thể train cho nó luôn (Bị đổ chút máu đâu vấn đề j, trước mình đổ máu vì vẹt cắn hơi bị nhiều ^^)
Còn chuyện quen chủ rồi nhát thì cũng tùy hà...
Vẹt bổi về đương nhiên sẽ nhát nhưng mấy ngày đầu cứ cho em nó ăn uống no đủ để phục hồi sức khỏe, sau đó rút ngắn khoảng cách như một số topic có chỉ cách thuần vẹt bổi...

Nếu khôg có điều kiện thì mình thấy mua vẹt tầm 1 - 2 tháng và tự ăn được cũng có cái hay :D
- Không phải đút ăn này.
- Có thể train cho nó luôn (Bị đổ chút máu đâu vấn đề j, trước mình đổ máu vì vẹt cắn hơi bị nhiều ^^)
Vẹt bổi về đương nhiên sẽ nhát nhưng mấy ngày đầu cứ cho em nó ăn uống no đủ để phục hồi sức khỏe, sau đó rút ngắn khoảng cách như một số topic có chỉ cách thuần vẹt bổi...

- Không phải đút ăn này.

Vẹt mấy tháng thì train đc nhỉ

em tính mua 1 con vẹt non. nhưng hiếm wa , giờ tính mua 1 con vẹt khoảng 1,5 tháng.em sợ nó ko wen chủ rồi nhát, phải vậy ko mấy anh

có bác kia mới mua dc xích non ngoài thuận kiều kìa bạn, giờ chắc vẫn còn đó.......

mình mới mua 2 em cũng tầm 2 tháng rồi, tự ăn đc nhưng vãi quá nên bỏ hết thức ăn ra ngoài, đút bằng xi lanh, ngày đầu chúng còn cắn, chạy nhưng bạn cứ yên tâm qua ngày thứ 2 đói quá chúng nhớ lại lúc còn non đc nuôi ở tiệm mà tự động đứng yên cho bạn bơm thôi.
Hnay mình mới có sáng kiến lấy bột ngũ cốc pha thật sệt, ít nước, bạn cứ trét lên cầu đậu, thanh nang lồng hay bất cứ chỗ nào cũng đc nhưng có hứng ở dưới cho đỡ rớt, đói quá chúng tự mò tới rỉa thôi bạn, cũng để luyện mỏ cho cứng cáp hơn, để quen dần bạn lấy hạt bắp hay miếng carot cho từng miếng, lúc đầu chú không ăn đâu, dần dần thăm dò sau rồi cũng vọt tới cắn lấy miếng mồi thôi, mình làm 2 ngày nay thấy chúng quen cho mình vuốt ve đc rồi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên