có nên nhốt 2 khuyên đực vào cùng 1 lồng

lã bố

Moderator
Điểm
38
Ðề: có nên nhốt 2 khuyên đực vào cùng 1 lồng

tất nhiên là ko bạn ạk ! vì thế chim xẽ tính bầy đàn rất ít hót và ko có tính ganh đua

bác làm 1 phát 4 5 cái topic ác quá đấy. Chim j thì chim nuôi chung cùng lồng đều ít hót ít líu.

cảm ơn các bác nhé. em đang trong quá trình học hỏi kinh nghiêmk

Không nên, bởi sẽ có 1 con úp mặt dưới sàn chổng 2 chân lên trời. Khuyên nhốt bu thì vô tư chứ đã tách lồng mà nhốt chung với nhau thì nhất định sẽ 1 con úp mặt

tất nhiên là ko bạn ạk ! vì thế chim xẽ tính bầy đàn rất ít hót và ko có tính ganh đua

em thi toan khuyen bay~ dau' vay thi nhot chung 1 long co' lam sao khong bac'.dao bay~dc nhieu` qua' cha?bik tha?vao dau

Các bạn nuôi khuyên nếu muốn nghe líu thì tách từng con ra 1 lồng riêng, còn nuôi nghe kêu thì cứ nhốt chung chẳng sao cả. Nếu muốn cho tắm chung thì vấn đề là không sao cả nhưng nếu muốn 1 con chim khuyên căng thì không nên tắm chung. Thân!

co ai ko/////////////////////// giup em voi
:-w:-w:-w cho em hoi cam tu lam ko tao hat ma cho chim an cam dang bot co sao ko??????

co ai ko/////////////////////// giup em voi
:-w:-w:-w cho em hoi cam tu lam ko tao hat ma cho chim an cam dang bot co sao ko??????

muốn có hạt thì mua máy say thịt về ấy. còn ăn cám dạng bột thì hơi bẩn.vì mỗi khi ăn xong chim uống nc cóng nc sẽ cần phải vệ sinh nhiều hơn bác ạ. cám viên thì tốt hơn !!

Các bạn nuôi khuyên nếu muốn nghe líu thì tách từng con ra 1 lồng riêng, còn nuôi nghe kêu thì cứ nhốt chung chẳng sao cả. Nếu muốn cho tắm chung thì vấn đề là không sao cả nhưng nếu muốn 1 con chim khuyên căng thì không nên tắm chung. Thân!

Thấy bạn rất giỏi về khuyên nên mình hỏi nhỏ bạn cái này : Mình mới được ông bạn cho 2 con khuyên mộc già, đem từ xa về 2 ngày đầu có vẻ nó khàn tiếng vì khi kêu nó rè rè thế nào ấy. ( hỏi bạn mình thì bảo chắc là do nó chọc cổ ấn mạnh quá ) hôm nay vẵn chưa khỏi hẳn, chỉ đỡ tí ti.. Nhưng đấy ko phải vấn đề mình hỏi mà mình hỏi là chịu ko biết nó là đực hay cái nhưng khi kè với con khuyên 1 năm lồng nhà mình thì thấy 2 con này lao vào bám vanh đòi cắn dữ lắm ....Vậy khả năng 2 con mộc là trống cao không ? Thấy nó dữ quá...! có TH nào con mái dữ như thế ko ? Xin cảm ơn

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên