Có nên nuôi cả chào mào bố và mẹ cùng nhau không ạ

anh_minhthang

Thành viên Mới
Điểm
1
Chào các bác , tình hình là em mới nuôi chim chào mào, vụ này bắt được ba tổ chim non.Hai lần trước chỉ bắt chim con , không bẫy chim bố mẹ. Hôm Nay e vừa bắt được tổ 3 con ,thấy bố mẹ nó cứ lao xuống đòi con nên bẫy luôn bắt được cả đôi.các bác cho e hỏi nên nuôi chung cả bố và mẹ hay tách riêng ra.Và cách phân biệt trống mái , vì nó đang sợ không hót nên không biết con nào là đực và cái cả.

Ðề: Có nên nuôi cả chào mào bố và mẹ cùng nhau không ạ

nuôi chung vào đi bác, cho chim bố mẹ nuôi con luôn.

Một đôi thì con nào to là đực. Thả e mái đi nuôi tốn mồi

Con mái nếu bạn ko nuôi thì để cho mình nhé!

Hôm Nay xem kỹ lại thấy em nhỏ con hơn là trống mới hay chứ, con mái to con ,nhìn rất đẹp ,ban đầu em cũng phân vân mãi.Quan sát thấy em trống hót,e mái thì lành hơn cứ đứng yên trên cầu.Em trống này có cái mào nhọn hoắt ,thẳng đứng nhìn rất hay.Vài ngày nữa e nó bình tĩnh lại e sẽ úp ảnh cho các bác coi có tương lai gì ko
<------ Bổ sung bài viết ------->
Mà e bẫy đôi này rất đơn giản,lúc cầm con nó kêu bố mẹ nó bay xà xuống,e liền lấy lưới căng ngang, sau đó cầm chim con cho nó kêu trước lưới ,bố mẹ nó liền lao xuống ngay, thế là hehe , mắc luôn.
<------ Bổ sung bài viết ------->
nuôi chung vào đi bác, cho chim bố mẹ nuôi con luôn.
Chim con em đã chuyển cho ông anh nuôi rồi,bây giờ chỉ nuôi bố mẹ thôi, nuôi chim con mãi chăm vất vả lắm.

Bạn ở đâu vậy? Có bán ko mình mua về nuôi đẻ thử?

hi nếu là 1 đôi bố mẹ thì cho tất cả gia đình nó vào 1 cái lồng rộng đi bố mẹ nó sẽ nuôi con đấy. năm ngoái chỗ mình có 1 ông cũng bẫy được 1 lũ như bạn ông làm thế bố mẹ nó đút và nuôi con bình thường bạn thử xem ( theo mình thì bạn không nên bắt chim nuôi non mà chỉ bẫy đấu chim bổi nuôi thôi,để chúng còn duy trì nòi giống chứ )

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên