Có nên nuôi chào mào A lưới má trắng?

heomoi12091991

Thành Viên
Điểm
8
Em đang định mua 1 em A lưới má trắng, em mới tập chơi à.
a e cao thủ cho em xin ý kiến ạ!

Ðề: Có nên nuôi chào mào A lưới má trắng?

cao thủ tư vấn dùm em ạ!
em đang cần gấp lắm ạ!

bác phân vân về vấn đề gì khi nuôi chào mào má trắng ?? bác cứ nói để AE biết đường mà tư vấn chứ @@!

ah, mình sợ nó k hay bằng chào mào bổi nuôi lên!

Chim hay hay không 50% là do tố chất con chim, 50% còn lại là do cách chăm sóc huấn luyện chim ban ạ. Nếu bạn mới bắt đầu chơi chim chào mào thì tôi khuyên bạn tốt nhất là kiếm 1 em tương đối tốt 1 chút để về chăm sóc. Sau khi có kinh nghiệm rồi lúc đó bạn hãy tự tay vực 1 em má trắng hoặc chim bổi già rừng lên để chơi theo ý mình. Chứ bây giờ mà bạn mua 1 em bổi già rừng hoặc chim má trắng thì bạn sẽ nản lắm đó. Chúc bạn thành công.

cảm ơn 2 a nhiều nha..............!

cứ chăm càng vào . siêng năng là được bạn à .. 30 ký tự

Góp ý với bác chủ nên tìm mua 1 em chim thuần đã hót rồi về nuôi để lấy kinh nghiệm chứ mơi tập chơi chào mào đừng bụp vào chim bỗi già rừng + má trắng vì sẽ rất mệt mỏi chán nản đấy

Chim bổi má trắng thì nhanh thuần hơn bổi già rừng,nhưng nuôi má trắng thì phải có một em chim thuần hay để dẫn giắt ko thì phải đem chim đi chơi nhiều cho nó học hỏi.còn em bổi già thì rất khó thuần ,được cái sau khi thuần thành công thì chơi sẽ rất sướng.theo mình thì bạn nên tìm mua một em khoảng 5-6 tháng tuổi lòng mà chơi,em chim này đã khá thuần rồi nên nuôi sẽ dễ hơn chứ đầu tư một khoản tiền lớn để mua em thuần về mà chăm sóc ko tốt sẽ bị xuống chim tiếc lắm.good luck.

Nuôi má trắng cũng hay mà.Chịu khó đi giao lưu cho em nó học hỏi :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên