Có nên tách cu trống khỏi chuồng khi cu mái đang ấp

Choelua31

Thành viên Mới
Điểm
0
Em có cặp cu ghép đẻ được 4 lứa rồi đều thất bại, mặc dù cu trống va cu mái rất gần gũi nhau, bắt chấy giận cho nhau, ngủ cũng rúc vào nhau ngủ, em ko quan sát được cu trống có đạp mái ko vì ít ở nhà. Tuy nhiên sau khi đẻ ấp được vài ngày là cu trống phá ổ, ăn trứng (chắc tại trống căng quá). Lứa này vừa đẻ được 1 quả sắp vào ấp em định tách cu trống ra cho cu mái ấp và nuôi con 1 mình có được ko a? Các cao thủ có kinh nghiệm cho em ít thông tin ạ. E xin cảm ơn!

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Có nên tách cu trống khỏi chuông khi cu mái đang ấp

Cu gáy khi đẻ thường thay nhau ấp.mái ấp đến khoảng 4h chiều trống xẽ ấp thay.k tách ra đc.hiện tượng bạn nói là do chim thiếu chất .bạn nên bổ sung canxi,khoáng cho chim các loại ngũ cốc nữa.và khi chim ấp tuyệt đối k đc nhòm vào ổ,nhất là ng lạ.chim xẽ bỏ ấp .nó đẻ 1 qủa chắc do thiếu chất qúa rồi k bạn thử làm như vậy xem có đc k nhé.

Chim cu nó kị cái việc ấp trứng với người đó! Nó khác chim câu nhiều lắm! nhớ hồi xưa, trên cay phi lao gần trường cấp 2 em học, có 1 đôi cu gay tha cây về làm tổ. Được một thời gian tụi em bò lên xem thì thấy có 2 trứng, lần thứ 2 cách lần 1 khoảng 1 tuần lễ. chẳng thấy chim bố mẹ đâu mà 2 cái trứng vẫn còn y nguyên, và những lần sau đó cũng vậy! Mãi sau mới biết là chim cu nó thế, động cái là bỏ liền, hix

nó bỏ không ấp thì bác xem nhà ai có nuôi bồ câu thì bác cho ấp nhờ cũng được

chim của mình cũng đẻ 4 lữa rồi đều thất bại , chim ấp được 3 > 4 ngày là lại bỏ ấp
nhưng lữa này chim đã ấp được 12 ngày rrooif không biết có được ko
đặc biệt là chim đực ấp trứng 100% luôn chim mãi không ấp tẹo nào

Bác kiếm đôi cu pháp nuôi để nó ấp dùm! ko thì bác lên google tìm cách ấp trứng bằng điện xem thế nào nhé!

Lồng nuôi Gáy đẻ bạn cho thật xa những con Gáy khác ra. Ở nhà mà có tiếng gáy khác mà gáy gù tốt dễ làm cho con Đực nó tức, ko ra ngoài chiến đấu đc sẽ có hiện tượng đánh mái. Có thể tách đực ra nhưng lồng nhốt Đực phải treo sát cạnh chuồng Đẻ, vài lứa đầu chưa quen, mái còn 1 mình dễ bỏ ấp nhưng sau sẽ OK. Tốt nhất nên nuôi thêm Gáy pháp cho ấp hộ là ngon nhất.

bác Bigbird nói chuẩn đấy. cú nuôi đôi gáy pháp là hay nhất. Bác Bigbird ơi. bác ở Cao bằng à. em thấy cái avatar của bác có cái lồng giống hệt của em luôn, không khác ty nào cả. đây là lông nuôi mi cơ mà. Bác có mua được cái nào ntn nữa không.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên