Có pác nào chơi chim săn mồi ở Hải Phòng không nhi?

sailorhp

Thành viên Mới
Điểm
1
Tình hình là HCM, HN đều có clup cả rồi...ở HP anh em chơi tản mác quá...
Có anh em nào chơi Falconry ở Hải Phòng không ?? anh em lập hội để chia xẻ kinh nghiệm cũng như tìm kiếm nguồn hàng cho dễ dàng nhé...

Ðề: Có pác nào chơi chim săn mồi ở Hải Phòng không nhi?

có có, may quá tìm dc thớt này .
Mới tậu dc 1 em còn bé. hôm nay , nửa ưng nửa cắt chưa biết là em nào. A e mới chơi , đã chơi thì giao lưu trao đổi , học hỏi và hướng dẫn người mới chơi như tôi nhé. Hiện tại đang cho ăn thịt bò , mà mới đọc 1 số người chơi kêu đừng cho ăn thịt bò :( a e hp mau mau chơi cùng nhau để chia sẻ thực tế đi nào
liên lạc tôi Linh : 0974.774.522 29t dễ xưng hô !

kestrel,chim khoảng 1 năm tuổi chưa thay lông.bạn làm cai cầu cho nó đứng không thì gẫy hết lông

Xin chào bạn Ratzatgai9...vậy là anh em cũng có đối rồi..chim non thật..kê cái cầu cao cao lên..buộc dây ngắn thôi..để chim ko bay xuống đất nhé...móng vuốt vẫn ngon, làm lại bô jess da xích cả 2 chân đi nhé ...thức ăn thì cứ cho ăn tạp là được..cút..sẻ...thịt bò...thịt lợn....cổ gà...nói chung cứ xoay vòng cho nó...theo mình ko vấn đề gì...đừng cho ăn độc thịt lợn..hoặc.bò là được....
Mình là Dũng 0988 628143..mình ở khu Trại Chuối..mới hôm trước thả tự do bị bay mất 1 em kes..hiện vẫn chưa tìm được em nào...huu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Xin chào bạn Ratzatgai9...vậy là anh em cũng có đối rồi..chim non thật..kê cái cầu cao cao lên..buộc dây ngắn thôi..để chim ko bay xuống đất nhé...móng vuốt vẫn ngon, làm lại bô jess da xích cả 2 chân đi nhé ...thức ăn thì cứ cho ăn tạp là được..cút..sẻ...thịt bò...thịt lợn....cổ gà...nói chung cứ xoay vòng cho nó...theo mình ko vấn đề gì...đừng cho ăn độc thịt lợn..hoặc.bò là được....
Mình là Dũng 0988 628143..mình ở khu Trại Chuối..mới hôm trước thả tự do bị bay mất 1 em kes..hiện vẫn chưa tìm được em nào...huu

Úi zời bạn nuôi bao lâu mà lại cho e nó tập bay rồi bay mất rồi :( , khó thuần thế à ? bạn mau mau kiếm e khác đi, a e mình tập tành chơi e này cho nó có kiến thức và thêm bạn nhé !
Lúc nào có dịp a e mình giao lưu nhé ! mình ở gần trung tâm Huyện An dương - bạn đi qua thì alo mình vào nhà ngắm e nó và chia sẻ ít kinh nghiệm nhìn thực tế nhé - bà chị làm lồng cho nó rồi :D, tháo xích nhốt trong vì thấy khó xích nó , nó toàn bay xuống đất mà , mai mình ra hàng giầy đặt 2 miếng da đóng khuy kẹp chân e nó !

Úi zời bạn nuôi bao lâu mà lại cho e nó tập bay rồi bay mất rồi :( , khó thuần thế à ? bạn mau mau kiếm e khác đi, a e mình tập tành chơi e này cho nó có kiến thức và thêm bạn nhé !
Lúc nào có dịp a e mình giao lưu nhé ! mình ở gần trung tâm Huyện An dương - bạn đi qua thì alo mình vào nhà ngắm e nó và chia sẻ ít kinh nghiệm nhìn thực tế nhé - bà chị làm lồng cho nó rồi :D, tháo xích nhốt trong vì thấy khó xích nó , nó toàn bay xuống đất mà , mai mình ra hàng giầy đặt 2 miếng da đóng khuy kẹp chân e nó !

hii thả chim bay tự do đến 70% là mất chim trong lần đầu..mình chắc chưa đạt đến ngưỡng đó..cần học hỏi thêm..kiên trì thêm..:bzmình ở Trại Chuối..quê vợ ở Đại Bản..lúc nào về quê mình ghé qua nha

chim săn không như chim hót đâu mà cho vào lồng^:)^

hii thả chim bay tự do đến 70% là mất chim trong lần đầu..mình chắc chưa đạt đến ngưỡng đó..cần học hỏi thêm..kiên trì thêm..:bzmình ở Trại Chuối..quê vợ ở Đại Bản..lúc nào về quê mình ghé qua nha
hehe ok bạn . Bạn mua sớm đi a e mình giao lưu trao đổi học hỏi nhau cách thuần và nuôi cho chim khỏe . Lâu là tôi nản đó, giờ đang nuôi ít chim hót lởm và con vẹt , đang dậy vẹt tập nói nên chưa có thời gian chăm e cắt này , 1 mình ko có thời gian mà. Bạn cần mua chim cắt ko ? ở chỗ mình có hàng nó bán đó, hnay vừa ra gặp, y hệt con của mình, già hơn 1 tí tị thôi , giá 200k !
chim săn không như chim hót đâu mà cho vào lồng^:)^
điều đó mình biết từ lúc chưa có con chim săn mồi nào. Bà chị tự làm và bà chị thích gì thì ông trời cũng chịu thua. Cảm ơn bạn đã nói !

hehe ok bạn . Bạn mua sớm đi a e mình giao lưu trao đổi học hỏi nhau cách thuần và nuôi cho chim khỏe . Lâu là tôi nản đó, giờ đang nuôi ít chim hót lởm và con vẹt , đang dậy vẹt tập nói nên chưa có thời gian chăm e cắt này , 1 mình ko có thời gian mà. Bạn cần mua chim cắt ko ? ở chỗ mình có hàng nó bán đó, hnay vừa ra gặp, y hệt con của mình, già hơn 1 tí tị thôi , giá 200k !

Có cắt hả..hịc muộn quá hôm qua mình vừa bắt 1 em Besra từ HN về..mình chỉ chăm đc 1 em thôi ah..mình vẫn thích cắt hơn vì dòng này thông minh dễ bảo...con chim mới của mình là chim bổi mới...chưa thuần..nên hiện còn rất hoảng ....chắc phải mất 1 thời gian mới có thể làm quen & train đc bạn ah...ah mà con cắt bạn bảo...nó đã dc thuần chưa ??? nông lá có đầy đủ không ??

hải phòng à quê ngoại phi cũng ở hải phòng nè cho phi giao lưu với anh em hải phòng với nhé mình thì ởi mãi hải dương nhưng thi thoảng cũng về hải phòng nói về chim săn thì phi cũng có chút chút kinh nghiệm nếu bạn nào muốn nuôi chim săn mà chưa có kinh nghiệm thì cứ điện cho phi nếu dúp được gì phi dúp nhiệt tình mình tin rằng các bạn xẽ sớm có nhưỡng thành công thôi và chúc chim săn hải phòng phát triển nhanh và đông vui sdt của phi 01643803239

hải phòng à quê ngoại phi cũng ở hải phòng nè cho phi giao lưu với anh em hải phòng với nhé mình thì ởi mãi hải dương nhưng thi thoảng cũng về hải phòng nói về chim săn thì phi cũng có chút chút kinh nghiệm nếu bạn nào muốn nuôi chim săn mà chưa có kinh nghiệm thì cứ điện cho phi nếu dúp được gì phi dúp nhiệt tình mình tin rằng các bạn xẽ sớm có nhưỡng thành công thôi và chúc chim săn hải phòng phát triển nhanh và đông vui sdt của phi 01643803239

Hay quá..anh em gần cận có gì giao lưu trực tiếp cũng dễ luôn mà...Phi hiện có chăm em nào ko ???
Mình mới lấy em besra nhưng em còn nhát quá chưa làm ăn gì được...

HẢi Phòng anh em nhào vô làm cái CLub nào sau này có dịp Bắc Trung Nam tập chung lại cafe nào!

Hay quá..anh em gần cận có gì giao lưu trực tiếp cũng dễ luôn mà...Phi hiện có chăm em nào ko ???
Mình mới lấy em besra nhưng em còn nhát quá chưa làm ăn gì được...

phi thì đang nuôi 1 cắt lớn một goshawk thôi có gì alo cho phi nhé phi tư vấn cách thuần để cùng nhau chia sẻ

phi thì đang nuôi 1 cắt lớn một goshawk thôi có gì alo cho phi nhé phi tư vấn cách thuần để cùng nhau chia sẻ

Phi có cắt lớn ah..hôm nào cho vài cái ảnh em em chiêm ngưỡng nhé...
<------ Bổ sung bài viết ------->
kestrel,chim khoảng 1 năm tuổi chưa thay lông.bạn làm cai cầu cho nó đứng không thì gẫy hết lông

Ackcuneo biết mối bán Pere hả ???

hôm nào qua nhà phi đi phi cho em nó đi săn vui ghê

huhu .
Thấy top rôm rả vui quá. A e hp mau mau sắm chim đi nào !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

phi ở thành phố gần khách sạn trường thành cứ đến cầu vượt phú lương thì aloo cho phi

KS Trường Thành thì chỗ đầu đường Thanh Niên, .ok..lúc nào bố trí được mình sẽ lên nha..vác em nó ra cái chỗ công viên + hồ Bạch Đằng gần nhà Phi là đẹp hii

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên