Có thể thay cà rốt hấp = cà rốt nấu canh ko

wolf_ghost123

Thành Viên
Điểm
16
Ðề: Có thể thay cà rốt hấp = cà rốt nấu canh ko

Theo mình thì không được,vì cà chua cà rốt nấu canh có thêm mỡ và một số chất khác dễ làm chim rối loạn tiêu hoá.

Vậy cà rốt mình luộc mà ko hấp được ko mấy bác !

Vậy cà rốt mình luộc mà ko hấp được ko mấy bác !
luộc cũng được bạn ah nhưng tiện nhất là cứ vứt vào nồi cơm lúc nấu cơm đến lúc cơm sôi là có thể lấy ra, khỏi cần lách cách luộc

luộc thì nó ra hết chất của cà rốt rồi..nói như bác trên chuẩn nhất cắt 1 cục ra ném vào nồi cơm lúc nấu là ok

hấp cà rốt xong làm thế nào nữa hả bác, băm nhỏ hay thái ra như thái thịt hả bác

hấp cà rốt xong làm thế nào nữa hả bác, băm nhỏ hay thái ra như thái thịt hả bác
hấp xong thì cắt 1 miếng lớn đủ cho CM ăn cả ngày là được rùi bạn ah không cần cắt nhỏ ra vì hấp xong cà rốt mềm nên chim tự xử được mà.

em cũng toàn cho vào nồi cơm hấp :))

cho tôi hỏi là cho ăn sống được k nhỉ ?cứ phải hấp các loại cà đấy à,2loaij cà đấy có tác dung gì ?thak anh em dđ nhé,

luộc cũng được bạn ah nhưng tiện nhất là cứ vứt vào nồi cơm lúc nấu cơm đến lúc cơm sôi là có thể lấy ra, khỏi cần lách cách luộc

đúng là nhiều king nghiệm chia sẻ anh em ,thank nhé bạn ,tôi có thắc mắc bạn giải quyết giúp luôn đi ,

cho tôi hỏi là cho ăn sống được k nhỉ ?cứ phải hấp các loại cà đấy à,2loaij cà đấy có tác dung gì ?thak anh em dđ nhé,
Hấp mềm cho dể xơi," khộng hấp cứng quá mổ không nổi". Ăn cà rốt cho lông mượt, đít đỏ đấy mà.

sống nó ăn vẫn được nhưng mất thời gian anh a'.anh cứ gọt vỏ rồi cho vào nồi cơm hấp là ok.

sống nó ăn vẫn được nhưng mất thời gian anh a'.anh cứ gọt vỏ rồi cho vào nồi cơm hấp là ok.

thak mọi .hôm truor anh bây dược anh vut sống vao ,sống nó cũng ăn ,nhưng ỉa bẩn lám chán ,thả ra ,hót thì lẹt đẹt

bạn náy nói rất chuẩn,cà rốt mà luộc mềm ra thì khồng còn chất nữa,hấp vào nồi cơm là ok nhất,đảm bào chất dinh dưỡng còn nguyên.

cà chua cho ăn sống chắc không sao hả mấy bác

chim nhà e lại kko thích ăn cà chua, nó chỉ thích ăn mỗi chuối bác ah

CM mà ăn cà rốt sống nhỡ nó biến thành thỏ thì chết hi hiiiiiiiiiiiiiiiiii.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên