con này nuôi tiếp dc k cách huynh

trumchuong

Thành Viên
Điểm
16
tình hình ra tiệm chim xúc dc 1 e cm 1 tuần r n sổ dc 5 tiếng mà cứ 1 màu vậy hoài thì có tương lai j k chứ e thấy trên clip mấy con chim hót từa lưa hết. E định mua thêm 2 con nữa cho n dạy nhau thì mua chim ở tiệm đó luôn hay chỗ khác (e rất kết giọng cm hót của bác centimet). Mới nhập môn mong mọi ng giúp đỡ

Mà nhà nuôi chào mào có nên nuôi khướu và than k e tính mua 2 con đó nữa . Ngoài ra nhà còn có con nhồng và sáo, con nhồng thì la hét suốt ngày còn con sáo thì n cứ khẹc khẹc hoài thì có ảnh hưởng đến cm k ah

Ðề: con này nuôi tiếp dc k cách huynh

5 âm là có tương lai đấy bác ơi.

giống con của e lul cứ 5 âm lặp đi lặp lại .........hok pik nó có học hỏi giọng dc nữa hok ?

nó hoc giọng wec wec la toi luon

nó hoc giọng wec wec la toi luon
hix sao toi bro hình như con mình n wec đó wec wiu wiu` wec wiu đó @@!, mà n kêu chậm chứ k nhanh. Tính mua thêm 2 con sợ n lại giọng tùm bậy lẫn lộn nói chung mù tịt hixhix

để post clip lên cho ae giúp đỡ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Theo mình nếu đã nuôi CM thì không nên nuôi Nhồng + Sáo vì nó la hét suốt ngày đè CM ko lên được !

5 âm là chuẩn rồi.Mới được 1 tuần mà đã sổ giọng 5 âm.Bạn mua thêm CM nữa thì tốt.Nhưng khướu với chòe nữa thì không hay cho lắm.Lại thêm cả em sáo với yểng nữa thì càng ảo.CM là chim học giọng hót.Nhà bạn nhiều chim khác loài như vậy.100% sau 1 thời gian em CM của bạn sẽ mang rất nhiều dòng máu.:))

5 âm là chuẩn rồi.Mới được 1 tuần mà đã sổ giọng 5 âm.Bạn mua thêm CM nữa thì tốt.Nhưng khướu với chòe nữa thì không hay cho lắm.Lại thêm cả em sáo với yểng nữa thì càng ảo.CM là chim học giọng hót.Nhà bạn nhiều chim khác loài như vậy.100% sau 1 thời gian em CM của bạn sẽ mang rất nhiều dòng máu.:))
Chính xát. Mình nuôi nhiều loại chim , sau 1 thời gian có vài em hót giộng lai rồi.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên