cu gáy bẫy lưới . nhờ anh em sem dùm

liferoll

Thành viên Mới
Điểm
1
em mới bẫy đc em này về hơn 1 tuần . thấy thi thoảng em nó gáy nhanh như ăn cướp . k biết là trống hay mái nữa .nhưng khi cho nghe cu trong clip gáy thì nó xù lông lên . em pót ảnh lên mong các bác chỉ dùm . em bắt về phát cắt hết đuôi nhổ hết lông cánh nhốt lồng khuyên lùn cùi mua 30k ngoài chợ nên nhìn mất thẩm mỹ mong các bác thông cảm

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: cu gáy bẫy lưới . nhờ anh em sem dùm

đây là cu em với 1 anh ở phú thọ bẫy đc bằng lưới . ở thanh sơn . giờ em nó đang ở cầu diễn nên bác nào gần chỉ giáo giúp em . em tên ngọc 24t đang trọ ở đường hỏa lò . 0943743444

Con này gáy lông me,chim này ở miền trong.Bạn bẫy được ở Phú Thọ chắc chim của ai sổ lồng rồi.

Đúng như BÁc thanhbnvn nói em này chim miền trong.Khả năng giọng đồng pha!Em này thuộc ở dạng trung bình.Lưu ý lần sau Bác chỉ nên cắt lông cánh thôi không nên nhổ vì chim sẽ chột rất lâu mới lấy lại được!

thank các bác nha . nhưng đây là chim em với ông anh trực tiếp đi bẫy mà . em nghe bảo nhổ hết lông cánh đi nhanh thuần nên em nhổ . nhưng giờ nó đã gáy đc rùi . em chỉ hỏi sem nó là trống hay mái thôi . tại tiếng gáy nó nhanh quá . cục cù cu cu cục cù cu cu liên tiếp 6 lần như thế rùi im . em thấy nhà bạn em cũng có 1 con mái gáy nhanh như thế nên em hơi phân vân . nếu là mái thì em mang nấu cháo lun nuôi tốn thóc . hjx

gáy khủng quá.8 âm
cục cù cu cu cục cù cu cu
có phải là bổ 3 hậu 5 ko bác

hjx . em chỉ nghe cục cù cu cu rùi cục cù cu cu lun . 6 lần như thế . nó gáy nhanh lắm . k bị ngắt quãng . gáy như sợ bị ai cướp lời ý . nghĩa là bổ 1 thôi ý . nhưng mà nó nhanh quá . nhà bạn em có con mái cũng gáy nhanh nhưng k nhanh như thế nên em hơi phân vân . sợ là chim mái nuôi mất công

Em nghe bảo chim hay gáy Trộm mà bọn trôm cướp thì nhanh lắm bác ạ . Với lại em nghĩ chú này có tướng Thằng Trộm đấy .

Đại đao tân mai phán đi con này đực hay cái để anh em mở mang tầm mắt

hjx con này giờ đã gáy bình thường rùi . may quá hum trước có bác chơi chim nói là chim trống rùi

Đúng như các bác đã nói màu lông chim là của miền trong nhưng cũng có thể ai đó nuôi sổng nên ghép với chim phú thọ sinh ra em nó. chim giọng đồng pha không mau mỏ cho lắm.

Theo mình nghĩ con này như bác Huy_tm nói ở trên con này có tướng Thằng Cướp . Chim như bác Đ nói cũng có lý vì chắc chắn chim mã này là chim miền trong hoặc lai với chim miền trong .
Chim mỏ to nên sẽ không mau mỏ lắm nứoc gáy chậm rãi . Tiếng trung bình giong theo mình thiên về Kim pha nhưng âm pha nhiều hơn khi gọi hay thúc chỉ âm đầu là kim còn các âm sau nặng hơn . Vì bộ cánh bị chủ chim Nhổ nên không nhìn được và chân cũng không có hình xem kỹ nên không dám nói bừa .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chim này giống hệt con chim mái bác ạh.

bác có bán không ? em ở Hải Phòng muốn mua chơi xem sao , nếu bán liên lạc với em qua số 0944258986 nhá

chim trống 100%,nhìn tướng chim dữ,chúc mừng có chú chim hay,nuôi cho an thêm kê hạt to,vừng đen,một cốc cát vàng khô,thóc hạt to phải khô,một cục sỉ than tổ ong..đang đoi clip về e nó gáy

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên