Cu gáy có nên cho ăn lạc(đậu phộng) ko ạ?

phuongtb

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
Hà Nội
Em có con cu gáy rất thích ă lạc sống có khi nó ăn hết 5-6 hạt 1 lúc vậy các bác cho em hỏi có nên cho nó ăn lạc không và nếu cho ăn thì định mức như thế nào? Chủ cũ của nó cho nó ăn cám Ba Vì từ nhỏ nên nó cũng thích ăn cám hơn ăn thóc vậy em có nên cho nó ăn bổ sung cám ko? E cảm ơn!

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Cu gáy có nên cho ăn lạc(đậu phộng) ko ạ?

Chỉ em cách viết bài mới ? Em vào diển đàng lâu rồi mà ko bít viết bài để hỏi mấy a. Sin chỉ cách viết dùm e . Thaks

Không sao đâu bác ạh! Nó thích thì cho nó ăn thôi! Còn vấn đề cám ba vì cũng ko sao nốt! Vô tư đi bạn ạh

Bé thì cần ăn cám cho mau lớn thôi.và thời kì ss bổ xung cám đẻ.bạn bỏ cám ra cho nó ăn kê,lạc,thóc..lạc thì cho ăn vừa thôi.mùa hè bổ xung đậu xanh cho nó mát máy hi

chắc được :) .......................................... này thì 30 ký tự .

Chim thích ăn gì thì bạn cho nó ăn cái đó nhưng phải cho thật đều tay, tránh cho thất thường sẽ bị rơi lông làm giảm độ căng của chim. Cho ăn những hạt như Kê, lạc, vừng hay Đỗ xanh thì phải chú ý nhìn phân. Nếu bị đi phân nát phải giảm đi hoặc ngưng hẳn. Tốt nhất là cho ăn Thóc, Kê thôi là đc rồi, đừng cho ăn tốt quá nó sẽ mập ú thành như gà công nghiệp thì mệt đó.

chim nhà mình cũng ăn thấy no vẫn bình thường

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên