Cu gÁy cỦa mÌnh a em bÓi giÚp 1 quẺ

manhquyet

Thành Viên
Điểm
16
MÌNH CHUP KO ĐC RÕ LẮM A EM DÁNG NHÌN

CẢM ƠN A EM ĐÃ XEM

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Cu gÁy cỦa mÌnh a em bÓi giÚp 1 quẺ

Thua bác!Mang cả chim mồi ra bói thì anh em biết nói gì đây?

E bói luôn là gáy của bác đẹp trông thấy !

Con gáy của bác ...xấu quá,...để lại cho em nuôi kẻo tội em nó!

chúc mừng bác sở hữu chú chim khá - em này nước gù tương đối - nhẹm sào - thúc dồn khá nhưng bài bản thưa . Nếu đã lên mồi cứng rồi thì ok chứ chú này mà tuổi mồi ít thì bác sẽ còn vất vả với em nó - trồi sụt lên xuống nhiều .
Chim hơi nóng khi bổi về sẽ chòi kha khá .
Đoán bậy bác đừng mắng nhé :)

dạo này thấy nhiều bạn mang chim mồi mới mồi cứng đi dọa thiên hạ thế nhỉ. Mục đích gì đây? giao lưu hay dọa nạt ?

dạo này thấy nhiều bạn mang chim mồi mới mồi cứng đi dọa thiên hạ thế nhỉ. Mục đích gì đây? giao lưu hay dọa nạt ?

Bác nói vậy ko hay rồi. Để em hỏi lại bác 1 câu giống như thế khi xem chữ kí của bác nhé: Bác lên đây để giao lưu hay để bán chim vậy?

Bác nói vậy ko hay rồi. Để em hỏi lại bác 1 câu giống như thế khi xem chữ kí của bác nhé: Bác lên đây để giao lưu hay để bán chim vậy?
Bạn góp ý mình xin tiếp thu. Nhưng cũng cần nói rõ giao lưu học hỏi là chính bán chim là phụ, mà không những bán mà còn muốn mua đặc biệt là nhưng chú chim hay chim đẹp.
Điều mình muốn nói với chủ topic là vốn con chim của bạn đã là chim mồi bạn cũng đã hiểu rõ về nó hay dở thế nào rồi thì không nên lấy cái tiêu đề :
( Bói dùm chú chim này 1 quẻ ) để làm gì nữa mà nên lấy cái tiêu đề có chú chim gửi lên chia sẻ cùng anh em cảm nhận có hay hơn không.
Mình nói vậy các bạn thấy đúng hay sai?

Ôi mấy cái bác này nặng nề thế!
Em đã nói em này cash mù, nhờ chủ thớt chuyển nhượng cho em cho em chăm rồi mà!

Bạn góp ý mình xin tiếp thu. Nhưng cũng cần nói rõ giao lưu học hỏi là chính bán chim là phụ, mà không những bán mà còn muốn mua đặc biệt là nhưng chú chim hay chim đẹp.
Điều mình muốn nói với chủ topic là vốn con chim của bạn đã là chim mồi bạn cũng đã hiểu rõ về nó hay dở thế nào rồi thì không nên lấy cái tiêu đề :
( Bói dùm chú chim này 1 quẻ ) để làm gì nữa mà nên lấy cái tiêu đề có chú chim gửi lên chia sẻ cùng anh em cảm nhận có hay hơn không.
Mình nói vậy các bạn thấy đúng hay sai?
Theo ý em thì ai cũng có suy nghĩ riêng .
Nếu chúng ta lấy tiêu chí chơi lên để trao đổi kinh nghiêm thì việc chủ topic có đăng thế nào cũng không quan trọng . Vần có thể có trường hợp bác ý mới bắt con mồi , muốn đưa lên để anh em đánh giá . Còn bài bản nước chơi cũng chưa hiểu rồi .
Và cũng có thể bác ý muốn đưa chú chim lên để anh em cùng trao đổi về cách đánh giá một chú chim . Em đoán bài bản này cũng mong đc chủ chim phản hồi . Nếu đúng thì em sẽ càng khằng định mắt nhìn của em có độ chuẩn . Nếu sai thì em phải xem xét là tại sao sai và con chim còn có những ẩn tướng gì mà em chưa phát hiện ra .
Vậy anh em ta lên đây cùng chung mục đích là được học hỏi trao đổi kinh nghiệm với nhau . Còn mục đích riêng thì của ai nấy lo cũng không nên mổ xẻ làm gì .
Xin cảm ơn các bác đã đọc bài và lượng thứ cho những lời lẽ chưa được mềm mại cho lắm .

Nói như bác Huy Xuân Mai mình rất tán thành. Chuyện mỗi người khi tham gia diễn đàn đều có những mục đích riêng nhưng cái cốt yếu nhất là học tập trao đổi kinh nghiệm lẫn nhau. Và khi anh e đưa ra những nhận xét khác nhau thì chủ nhân của nó là người thẩm định chuẩn nhất nhưng nhận định đó, và có lời phúc đáp để qua đó ai nhận xét sai rút ra kinh nghiệm còn ai nhận xét chuẩn thì có thêm điều kiện chiêm nghiệm. Còn cứ poss hình rồi mất hút không 1 lời thì chẳng phải sẽ trở nên không hay sao?
Anh em chúng ta lên đây để gặp nhau giao lưu học tập bản chứ không có ý đả kích ai cả mỗi người đều có cai hay cái dở. Mà việc này cũng đâu phải việc lớn để anh e ta phải viết nhiều tốn đất diễn đàn.
Mà bác Huy Xuân Mai cho em hỏi trong anh em cu cò HN bác có biết a e nào do điều kiện tác động muốn chuyển hộ khẩu cho em thổ bầu chuẩn nào thì mách dùm mình với nhé mình đang muốn tìm 1 em thổ bầu có bài bản để bổ sung bộ sưu tập. Cảm ơn bác trước.

Nói như bác Huy Xuân Mai mình rất tán thành. Chuyện mỗi người khi tham gia diễn đàn đều có những mục đích riêng nhưng cái cốt yếu nhất là học tập trao đổi kinh nghiệm lẫn nhau. Và khi anh e đưa ra những nhận xét khác nhau thì chủ nhân của nó là người thẩm định chuẩn nhất nhưng nhận định đó, và có lời phúc đáp để qua đó ai nhận xét sai rút ra kinh nghiệm còn ai nhận xét chuẩn thì có thêm điều kiện chiêm nghiệm. Còn cứ poss hình rồi mất hút không 1 lời thì chẳng phải sẽ trở nên không hay sao?
Anh em chúng ta lên đây để gặp nhau giao lưu học tập bản chứ không có ý đả kích ai cả mỗi người đều có cai hay cái dở. Mà việc này cũng đâu phải việc lớn để anh e ta phải viết nhiều tốn đất diễn đàn.
Mà bác Huy Xuân Mai cho em hỏi trong anh em cu cò HN bác có biết a e nào do điều kiện tác động muốn chuyển hộ khẩu cho em thổ bầu chuẩn nào thì mách dùm mình với nhé mình đang muốn tìm 1 em thổ bầu có bài bản để bổ sung bộ sưu tập. Cảm ơn bác trước.
trước tiên xin cảm ơn bác đã ghép cho em thêm cái chữ Xuân mai .
Vế thứ 2 em cũng xin trả lời luôn . Em không để ý vụ anh em muốn bán chim hay gì mà toàn thấy các anh em muốn mua chim thôi . Bản thân em cũng vẫn luôn luôn tìm kiếm những chú chim để chơi . Cái naỳ nếu bác hay mua bán đổi chác thì bác phải rõ hơn em .
Dù sao cũng cảm ơn bác đã hỏi thăm .

Hì hÌ Có chút nhầm nhẫn Huy Tân Mai viết thành xuân mai quen tay bởi con gái ở nhà hay nghe đĩa xuân mai để ăn nên cứ động nghĩ cái gì có chữ xuân hay mai là cứ tự rưng nghĩ ngay là xuân mai.
Dúng như bác nói bán thì ýt mà muốn mua là chính đặc biệt chim hay. mà bác có thể giúp em có lời đến bác Cugay_hn mong bác ấy nhượng lại cho em thổ bầu mồi lỡ được không. Vã thổ bầu bài bản quá nếu được thì không còn gì vui hơn

ÚI TRỜI LÂU QUÁ HÔM NAY EM MỚI LÊN DD MỞ TOPPIC RA, THÀNH THẬT XIN LỖI CÁC BÁC NHÉ. CẢM ƠN BÁC HUY_TM ĐÃ ĐOÁN ĐÚNG Ý TÔI.
THỰC RA CẢ HAI EM NÀY ĐỀU LÀ MỒI MỚI CỦA TÔI, TÔI MUỐN ĐƯA HÌNH LÊN A EM CÙNG CHIA SẺ VÀ ĐƯA RA CHO TÔI NHỮNG NHẬN ĐỊNH MỚI VỀ EM NÓ ĐỂ TÔI CHIÊM NGHIỆM VÀ HỌC HỎI THÊM.
1_ EM THỨ NHẤT LÀ CHIM MỘC MỚI NỔI 4 TUỔI LỒNG, BÁC HUY NÓI RẤT ĐÚNG VỀ EM NÓ, EM NÓ GIỌNG THỔ PHA, GỐC ĐỒNG NAI, CHIM ÍT BÀI BẢN, KO LÈO, KO CHU, RƯỚC KHÁ, GÙ TỐT NHƯNG NÓNG CHIM KO BIẾT KHI GẶP BỔI TRẬN THÌ LÀM ĂN RA SAO?. NHƯNG CHỈ TIẾC LÀ TÔI MANG EM NÓ ĐI TẬP 2 TRẬN BẮT BỔI CẢ 2; 1 kim pha HẢI PHÒNG, và 1 thổ THANH HÀ (mặc dù tôi ko chủ định cho em nó bắt, tôi đã đánh kèm mồi đất) nhưng có lẽ em nó bắt chim sớm quá nên về em nó xuống phong độ , mất lửa luôn cho tới giờ em nó mới bắt đầu chơi lại. tôi hy vọng em nó sẽ dần ổn định.
2_em thứ 2 cũng là thổ pha, gốc quảng trị, em này tôi đánh đất chơi cũng khá nhưng có lẽ do chưa quen khí hâu ngoài bắc mình nên chơi cũng chưa căng lại.
2 em này tôi úp lên vậy thui chứ ko có ý mua bán gì đâu các bác ợ, các bác đừng hiểu lầm em nhé. mà nếu bác nào dư em bắc nào chơi đc thì chia sẻ em rất cảm ơn, vì tới giờ này em vẫn chưa đc sở hữu em mồi bắc nào, cảm ơn các bác đã quan tam ạ

con chim do cung thuong thoi bac a.noi bac dung buon chu chim do chi nam gia trung binh thoi,la choi dc thoi bac a.
<------ Bổ sung bài viết ------->
minh co chu chim hay nho bac manhha noi bai cam nhan ve chu moi lo cai nha.khong chi vay ma nho cac anh em tren dien dan nhan xet cai.thanks cac bac nha nha minh co 5 chu 2moi 3 boi.va mot chu đa đa moi nua.minh moi gia nhap thoi co ji noi sai mong may bac thong cam.
<------ Bổ sung bài viết ------->
ngay 22/10/ moi dang dc nha o xuan loc,con jio o bien hoa nen chu nhat ve chup moi mang len dc mong cac bac thong can.co ji lien lac minh wa [email protected]

con này của bác cũng đẹp thiệt.nhưng chưa hay lắm đâu.bác chơi bác biết đó.em nó cũng chứng đó.có gì trưa biết bác chỉ thêm nhé

các cao thủ Cu nc vs nhau ác quá, hj e chỉ pit là nhìn con của bác đẹp quá, hj cườm ý mới gọi là cườm.

Đẹp xấu thế nào thì em không giám khẳng định. Em chỉ xin hỏi bác chủ thớt 1 câu: Có phải em này lâu thuần và lâu nổi phải không bác ? Mong bác trả lời đúng sự thật ! Cảm ơn bác nhiều !!!

1 lần nữa xin lỗi các bác vì đã lâu rồi hôm nay tôi mới vào dd. trước tiên xin cảm ơn các bác vì vẫn và đã quan tâm bài viết này.
qua thời gian đánh đấm giờ tôi xin nói về 2 em nó
1_ em thứ nhất: như đã nói ở trên bác huy_tm nói em nó rất đúng, em này khó chơi, không ổn định. tuy nhiên em nó nhanh nổi, nếu em nó chịu chơi thì nhanh miệng, ko phóng,rước khá, sau này có lèo, nước gù thì quá tốt đặc biệt là khả năng gù ép khi bổi đã vào thế. em nó tôi đã bắt được thêm 4 em nữa ( tổng cộng 6 em), nhưng giờ lại chìm tiếp dùi.
2_ em quảng trị: em này mồi đất gọi hậu 2( bổ 5), lì chim, lực tốt có thể đánh cả ngày, nhưng cũng khó chơi lắm, đôi khi bỏ bổi. rước chim tốt bởi tốc độ, có lèo dày. riêng tháng 5+6 em nó bắt 15 em. đất THỦY NGUYÊN _ HP em nó bắt 9 em, THanh HÀ _ HD bắt 6 em. nói chung chơi được, chủ còn sức đi, cây còn sức gọi, bổi còn đấu là em nó còn chơi.
các bác ạ thật lòng mà nói ko em nào em ưng ý cả nhưng thật khó kiếm được em ưng ý nên có sao dùng vậy thui. chắc cả đời này ko tìm được em hoàn hảo theo ý...... 1 lần nữa cảm ơn các bác đã quan tâm ạ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên