Cu gáy đã nổi phải không các cao thủ ?

minhkhoi2004

Facebook: Cu Gáy Thái Bình
Điểm
113
Địa chỉ
Thái Thụy - Thái Bình
Mình mù mờ về gáy, đang nuôi 1 em gáy non (từ cuối tháng 4.2014), đã gáy được 2 tháng nay rồi, nhưng nay đi làm về thấy cứ cục cúc cu mãi (người nhà bảo từ sáng đến giờ gáy suốt), con này đang tập khiển rồi, nghe tiếng xe về là gáy, mình nói to nó cũng gáy, vừa về ra gật gù thì nó làm cho 1 tràng Cục cù. Nay thấy cánh nó máy nhiều, khi gáy thấy đuôi chổng ngược, cánh giật giật, có phải nó đang căng không các bác ? Lúc nào rỗi mình up ảnh để các bác cho ý kiến.

Relate Threads
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Cu gáy tự rỉa lông
Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07,
Cách bẫy chim cu gáy
Cách bẫy chim cu gáy bởi ngoctuan,
Latest Threads
Ðề: Cu gáy đã nổi phải không các cao thủ ?

Như vậy là cu của bạn đang bắt đầu nổi rồi đấy. Hãy chăm sóc bình thường như trước giờ tới nay, đừng phấn khích quá mà thay đổi chế độ chăm sóc (dù là theo chiều hướng tốt hơn). Chúc thành công !

2 tháng đã ;" sa cầu máy cánh!" Quá tuyệt vời. Chúc mừng bác chủ. Nhà mình 1 năm bẫy đấu bây giờ cũng mới chỉ gáy chưa gù

Ðề: Re: Cu gáy đã nổi phải không các cao thủ ?

2 tháng đã ;" sa cầu máy cánh!" Quá tuyệt vời. Chúc mừng bác chủ. Nhà mình 1 năm bẫy đấu bây giờ cũng mới chỉ gáy chưa gù

Nuôi non được 7 tháng mà cụ ơi.

Các bác xem ảnh nó nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Như vậy là cu của bạn đang bắt đầu nổi rồi đấy. Hãy chăm sóc bình thường như trước giờ tới nay, đừng phấn khích quá mà thay đổi chế độ chăm sóc (dù là theo chiều hướng tốt hơn). Chúc thành công !
Vâng, cám ơn bác, em chỉ thóc thôi, thi thoảng cho ăn đỗ xanh, vừng, tuần cho thêm tý cám làm cho than và mào. Tắm như vịt luôn bác ạ, vừa ắp ảnh nhưng được mỗi cái, còn cái video nó tắm mà up ko được

Các bác xem hình rồi cho em xin 1 nhận xét (giọng, bộ, nước chơi, . . ., vì thực sự mình chưa hiểu rõ)

Đã ghép đẻ với 1 em mái, 2 trứng và ấp được gần 1 tuần

bac cho em hoi bac cho cu gay tam bang gi vay

bac cho em hoi bac cho cu gay tam bang gi vay
Nhà mình có cái lồng tắm tự chế từ thùng vận chuyển hoa quả (cao 40, rộng 40, dài 60), mình úp xuống đất, chế cửa, bọc lưới mắt cáo, vừa làm lồng tắm, vừa làm lồng chạy đất cho mi, chòe; khay tắm mình dùng hộp bích quy tròn, to bằng nhựa. Nhưng hiện tại đang ấp nên mình ko cho tắm nước, nó tắm cát do mình rải ở nền chuồng.

Sáng nay (9h đi làm về thấy 1 vỏ trứng ở nền chuồng, nghi ngờ trứng hỏng, đem ra thì thấy có vân máu ở màng vỏ, cũng chưa tin lắm, đành hé chuồng xem, thấy 1 thằng sơ sinh đang ngo ngoe. Đã thay khay thóc bằng khay cám gà con cho bố mẹ nó chuẩn bị tinh thần nuôi con. Mong các bác tư vấn thêm.

bác này nuôi khéo nhể. lông lá mượt mà vãi.

Cảm ơn bác, hay ! !
--------------------------------------------
Chữ ký ......

Re: Ðề: Cu gáy đã nổi phải không các cao thủ ?

ok bac nha e cho tam toan cat ko

Hình như mấy ngày đầu cu non chưa cần ăn hả các bác ? Tại em thấy bố mẹ nó vẫn ủ theo lịch lúc ấp trứng (vì nếu mớm thức ăn thì nó phải ra ăn liên tục, phải ko các bác ?)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên