Cu gáy lai rai, gù trộm ban đêm, có phải em nó sắp nôi?

mrxuixeo

Thành Viên
Điểm
6
Chả là em mới mua đc 1 em cu gáy, mã sẻ, nhỏ chim, rất dạn người, đc gần 3 tuần. Dạo gần đây, em nó gáy lai rai, ban đêm thi thoảng gù trộm, ngày em nó gáy đôi ba tiếng rồi lại im, giọng nghe đâu như giọng kim.
các bác cho em hỏi có phải em nó sắp nổi? Giờ em nên cho ăn chế độ dinh dưỡng ntn? Từ hôm về em vẫn chỉ cho ăn thóc và nước, có hạ thổ và tắm nắng.
Nhờ các cao nhân chỉ giúp cho em nó mau lớn với ạ. Thanks.

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Cu gáy lai rai, gù trộm ban đêm, có phải em nó sắp nôi?

chúc mùng bác chủ đã có chim hay,hiện tượng đó cũng bình thường thôi luôi cu gáy phải kiên trì không vội được đâu. Theo mình chế độ dinh dưỡng như sau bạn tham khảo qua nhé. Thóc trứng và ngô , khoáng cho ăn thường xuyên. Kê , mè, đỗ xanh theo tỉ lệ 2-3-1 ,nếu cu của bác chưa thanh lông thì có thể áp dụng còn đang thay lông thì theo tỉ lệ này nhé 1-3-1

Re: Ðề: Cu gáy lai rai, gù trộm ban đêm, có phải em nó sắp nôi?

Cu gáy gù ban đêm là chim mái gù tìm trống ấy bác,bạn em có con ban đêm sung lên gù lớn tiếng lắm vang xa ...cuối cùng ngày đẹp trời em nó ị ra 2 quả trứng..ngao ngán vô cùng
em nuôi một con, nghe ông bác lựa giùm cho nói giọng kim, cũng dạn người, ban ngày im ru, khoảng 8h tối có nghe gù một hai cái rồi im, mà có bữa có bữa không àk, 2 tháng rưỡi như vậy ák, em biết cần kiên nhẫn nhưng em đang ở nhà trọ, không phải nhà mình, một ngày đẹp trời em cho nó về thiên nhiên luôn, vì em được một em giọng thổ giờ gáy suốt ngày.
cu gáy của chủ topic có gáy lai rai là khá rồi ák, bác cố kiên nhẫn hơn nhé, chúc bác may mắn.

Cu gáy gù ban đêm là chim mái gù tìm trống ấy bác,bạn em có con ban đêm sung lên gù lớn tiếng lắm vang xa ...cuối cùng ngày đẹp trời em nó ị ra 2 quả trứng..ngao ngán vô cùng
RẤT giống con mái của mình.gù còn hơn đực.gáy nhanh như máy.ghép đẻ mà kg thành vì nó toàn oánh trống

chim sắp nổi bạn ơi...........................................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên