Cu gáy mới mua.nhờ các bác đánh giá và nhận xét dùm em với

foreverlove

Thành viên Mới
Điểm
0
Ðề: Cu gáy mới mua.nhờ các bác đánh giá và nhận xét dùm em với

Nhiều khả năng em này giọng thổ pha, chơi đầy đủ bài bản khi đã nổi căng. Nếu chăm sóc tốt, em này sẽ nhanh nổi, lì chim. Nhìn chung là một em chim đẹp. Chúc mừng bác chủ !

Đẹp đấy bác, giọng ấm đấy bác>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

Nhiều khả năng em này giọng thổ pha, chơi đầy đủ bài bản khi đã nổi căng. Nếu chăm sóc tốt, em này sẽ nhanh nổi, lì chim. Nhìn chung là một em chim đẹp. Chúc mừng bác chủ !
cám ơn bác văn linh nhiều lắm.................

cu thuần rồi hả bác???? nhìn dáng mê luôn nhỉ???? chúc mừng bác! :D

mình đồng quan điểm với bạn văn linh con này thổ pha ,chim đẹp toàn diện.chỉ mỏ cộng với đầu này thường có nước gù chặn ,đấu rất khôn chim.thường những con như thế này ở nhà ít đấu.như ra rừng thì chơi rất bài bản.chúc mừng chủ thớt.

mình đồng quan điểm với bạn văn linh con này thổ pha ,chim đẹp toàn diện.chỉ mỏ cộng với đầu này thường có nước gù chặn ,đấu rất khôn chim.thường những con như thế này ở nhà ít đấu.như ra rừng thì chơi rất bài bản.chúc mừng chủ thớt.
cảm ơn bác....hôm mới mua về em nó đấu rất sung.nhưng mấy hôm trời lạnh lai không thấy gáy nữa ak.

ae cho hỏi e gáy này của mình giọng gi với nhé http://www.youtube.com/watch?v=hcBXDljkD8w
,...............................................................................................................
tiếng nhỏ khó nghe quá. nhưng mình đán là giọng thổ..............................._______________

chim đẹp không biết giọng thế nào, phải nghe giọng mới phán được bác ah!!

chao anh em minh cung dam me cu gay nhung bai vo thi ko thao mong anh em chi bao
<------ Bổ sung bài viết ------->
minh ko biet cach gui bai mong anh em huong dan dup cai thak anh em nhieu

bác xem thử cặp chân,nếu cặp chân nhỏ là thua,chim này được bộ đầu đẹp,bộ cườm chưa đạt lắm gù đấu chim dữ quá không nên,bắt chim hiền nhờ kết hợp nước dặm.nói chung khá nhưng còn lại phải cách nuôi của bác nữa,nên chùm áo khi lạnh và yên tĩnh,tắm nắng rất quan trọng và ...chúc bác thành công

Toàn phán bừa, đúng là thầy bói xem voi. Nhìn ảnh mà phán giọng thổ này thổ nọ, có khi em nó giọng thổ tả cũng nên... Đến bái phục các cụ...

đây ko phải là phán.mà là kinh nghiệm nuôi trong thực tế.nuôi nhiều ắt hẳn có kinh nghiệm.mà nói thật làm j mà chẳng cần kinh nghiệm.mấy người toàn ném đá.mình là mình hỏi mấy ae trong diễn đàn.đúng cũng dc mà sai cũng chẳng sao.miên là ae giúp đõ là vui rồi.còn những ng như ban ko giúp thì đừng ném đá.ảnh hưởng đến ae trong diễn đàn.

24-01-2013, 04:44 PM
nguyenmanhha

Thành Viên
Chim Mép Vàng

Toàn phán bừa, đúng là thầy bói xem voi. Nhìn ảnh mà phán giọng thổ này thổ nọ, có khi em nó giọng thổ tả cũng nên... Đến bái phục các cụ...
.................................................................................................................
qua d đ là để giao lưu .anh em chia sẻ những điều chưa biết hết về con cu gáy.có người chơi đã vài chục năm ,củng có người chơi vài năm ,vài tháng.củng như nhu cầu xã hội có có cầu có cung .bởi vậy nên mấy bạn mới chơi hay hỏi những điều chưa biết .vì d đ là để giao lưu nên người có kinh nghiệm,người chơi lâu năm trã lời.đành rằng xem bói qua ảnh hoặc video nhiều lúc ko được chính xác.nhưng mình củng nói cho bạn biết con cu gáy củng có nhửng cái ,đặc điểm mà người chơi lâu năm ,có kinh nghiêm nhìn thấy được 70% nếu ban chơi lâu năm nghe cu gáy bạn có thể phân biệt được giọng gáy chuẩn() .nói thế cho ban biết ko phải ai củng là thầy bói mù đâu .còn với tư cách là thành viên bạn vào d đ này để làm gì.hay chỉ vào để ném đã,chê bai anh em thì ko nên. điều này ko hợp lắm với người chơi cu gáy.mình ko phải nặng nhẹ với bạn chỉ khuyên bạn hảy tôn trọng mọi người và có những lời lẻ góp úy chân thành để anh em ko phải mất lòng nhau.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

24-01-2013, 04:44 PM
nguyenmanhha

Thành Viên
Chim Mép Vàng

.................................................................................................................
qua d đ là để giao lưu .anh em chia sẻ những điều chưa biết hết về con cu gáy.có người chơi đã vài chục năm ,củng có người chơi vài năm ,vài tháng.củng như nhu cầu xã hội có có cầu có cung .bởi vậy nên mấy bạn mới chơi hay hỏi những điều chưa biết .vì d đ là để giao lưu nên người có kinh nghiệm,người chơi lâu năm trã lời.đành rằng xem bói qua ảnh hoặc video nhiều lúc ko được chính xác.nhưng mình củng nói cho bạn biết con cu gáy củng có nhửng cái ,đặc điểm mà người chơi lâu năm ,có kinh nghiêm nhìn thấy được 70% nếu ban chơi lâu năm nghe cu gáy bạn có thể phân biệt được giọng gáy chuẩn() .nói thế cho ban biết ko phải ai củng là thầy bói mù đâu .còn với tư cách là thành viên bạn vào d đ này để làm gì.hay chỉ vào để ném đã,chê bai anh em thì ko nên. điều này ko hợp lắm với người chơi cu gáy.mình ko phải nặng nhẹ với bạn chỉ khuyên bạn hảy tôn trọng mọi người và có những lời lẻ góp úy chân thành để anh em ko phải mất lòng nhau.

Xin chào bác phucng !
Hôm trước bác mới khuyên em... vậy mà giờ bác lại dẫm lên vết xe đổ của em rồi. Kể ra thì cũng khó chịu, nhưng với những ý kiến như thế thì ae mình xem như mình bị mù là xong thôi bác ạ.

Xin chào bác phucng !
Hôm trước bác mới khuyên em... vậy mà giờ bác lại dẫm lên vết xe đổ của em rồi. Kể ra thì cũng khó chịu, nhưng với những ý kiến như thế thì ae mình xem như mình bị mù là xong thôi bác ạ.
..................................................................................................................
đối với mình trường họp này mình củng đả chứng kiến nhiều rồi .củng nói thẳng đây là d đ chứ ở ngoài đời chắc ko có những điều như thế này bạn linh nhỉ.chơi cu gáy như anh em mình thấy xa mà gần,tình cảm ,mộc mạc ,dân dã ,chân tình.mình ko buồn vì điều này mà chỉ mong anh em dùng lời lẻ hợp tình hợp lí hơn.mình củng như bạn ai nói dì thì cứ nói quan điểm của anh em mình là chia sẻ học hỏi,giao lưu .kết bạn .còn những việc ko đúng theo chuyên môn anh em ta ko quan tâm.......thân bạn .
___

dđ là để ae dao lưu học hỏi kinh nghiệm, các ae mới chơi như minh muốn hỏi thấy các bác cứ quăng gạch nản quá.................

Em lỡ lời rồi, mong các cụ thông cảm nhé! Em xin rút lại mấy lời trên. :D
Mong các cụ cứ nhiệt tình bói cho diễn đàn thêm xôm. Em té đây 8-}

25-01-2013, 10:10 AM
nguyenmanhha

Thành Viên
Chim Mép Vàng

Em lỡ lời rồi, mong các cụ thông cảm nhé! Em xin rút lại mấy lời trên. :D
Mong các cụ cứ nhiệt tình bói cho diễn đàn thêm xôm. Em té đây 8-}
..............................................................................................................
nói thật nhé bạn nguyenmanhha mình thấy bạn hồi âm như vậy ,mình rât vui .mình xin kính phục ,mình ko nói quá đâu nha .bởi vì rất nhiều anh em viết ko tế nhị nên một số anh em có kinh nghiệm nản bỏ d đ.điều này vô hình chung tạo cẩm giác bất mãn bắc nguồn từ đây ,vui là chính,đôi khi củng phải xem bói và nổ tầm bậy cho d đ thêm sôi động ,củng như con cu tự nhiên gù khống vậy mà,có bổi ,ko có bổi mặc kệ.mình xin được làm quên với bạn qua diển đàn nhé .mình ở đà nẵng. thân chào.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên