cu gáy mới mua về ngày đầu tiên đã biết gáy, sướng quá!

lucbinh33

Thành Viên
Điểm
6
Mình hôm nay vừa mua được em cu gáy, mua về buổi sáng, trưa và chiều gáy luôn, thấy gáy bổ 3 thôi cuc cù cu, không biết thế có được không nhỉ, con cu này mình dài như bắp bi chuối, khi đứng đuôi cụp, cườm to, chân vuông, mũi cao, mắt vàng nghệ, mà không biết là trống hay mái mữa, cu họ bẫy được, cu này dạn người lắm, mới mua về mà ko thất nhẩy nhót gì, mình chỉ sợ cu mái thôi, mua mất 900k không biết có đắt không nhỉ.

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: cu gáy mới mua về ngày đầu tiên đã biết gáy, sướng quá!

Là gáy mộc hả bác thế thì đắt rùi. hj vs 900k thì bác thừa mua đc 1 con gáy khá ok rồi.

gáy thế là gáy mộc ah? thế nào là gáy mộc? chỉ nghe nói cu mộc, cu bổi, chưa nghe thấy gáy mộc bao giờ nên không hiểu lắm, mình chưa hiểu biết vè cu lắm, gáy như nào mới được, gáy 3 tiếng là gáy mộc ah? được cái con này họ bẫy về mà không sợ người, phải như nào mới là sịn, mình lại cứ nghĩ gáy nhiều, gáy t, càng nhiều tiếng càng ha chứ, mà cu gáy nếu đã gáy 3 tiếng thì sau này có gáy nhiều tiếng hơn đc ko? chỉ sợ nhất em nó đái ngồi thôi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bác cho hình lên AE sẽ dễ nhận xét hơn.Gáy mộc = cu mộc đó ạ

hôm nay bắt em nó sang lồng mới tiện thể chụp để anh em chém, xem cu có được không, không biết là trống hay mái, đến hôm nay vẫn gáy đều đều, bắt sang lồng mới em nó nhẩy tứ tung không gáy nữa mới đau

gáy thế là gáy mộc ah? thế nào là gáy mộc? chỉ nghe nói cu mộc, cu bổi, chưa nghe thấy gáy mộc bao giờ nên không hiểu lắm, mình chưa hiểu biết vè cu lắm, gáy như nào mới được, gáy 3 tiếng là gáy mộc ah? được cái con này họ bẫy về mà không sợ người, phải như nào mới là sịn, mình lại cứ nghĩ gáy nhiều, gáy t, càng nhiều tiếng càng ha chứ, mà cu gáy nếu đã gáy 3 tiếng thì sau này có gáy nhiều tiếng hơn đc ko? chỉ sợ nhất em nó đái ngồi thôi.

Bác ơi ý e nói là con cu gáy mộc ý bác. hj k phải là e nói giọng gáy mộc. ;;)
Thế bác mua ngta vừa bẫy đấu xong ah? hay là ngta nói ngta bẫy rồi m đến mua thì ngta đang nuôi rồi. thì e thấy thế là đắt thôi. vì chim cu gáy ở chỗ e mộc chỉ tầm 180k mà về nuôi cũng có con gáy luôn có con thì 1 tuần bác ạ.

Chụp ảnh như bạn thì quá ok nếu những ai nhờ bói chim mộc mà cũng biết cách chụp ảnh như bác thì anh em ( Thầy bói xem voi ) có đất mà chém rồi. ;;)
Thấy hình ảnh đầy đủ nên mạn phép anh em vào chém bừa vài câu.
-Em này của bác chim đực 100% giọng nói chung là thổ pha ( thiên nhiều về âm đồng ) tông giọng thục mức trung bình nên gọi tắt là ( thổ trung ) .
-Em này thuộc loại nhiều giọng ( Chu, lèo, bóng ) khả năng cao có lèo kép và gù chồng đấu.
-Chim ngoài tự nhiên tầm 3 mùa, dữ chim, nhẹ sào mau miệng cái này bác đã được kiểm chúng.
-Chê mỗi cái mỏ hơi dài nên gáy sẽ chậm chứ không nhanh ưu điểm gáy bền phù hợp với chơi chim đấu chứ nếu luyện mồi thì em này hơi kém bài bản.
-Nếu bác chăm tốt chịu khó phơi nắng, hạ thổ cách ngày cùng với chế độ dinh dưỡng phù hợp ( kê, vừng, đỗ xanh _ 1 tuần 2 lần , thì quãng 4 tháng nữa em này sẽ bắt đầu nổi.
+ Có vài lời chém bừa sai anh em bỏ qua nhé

Nhìn con cu của bác, em thích nhất là đôi mắt và cặp chân. Nhìn chung là một chú chim đẹp

hôm qua bắt sang lồng mới em nó nhẩy ghê quá, cả sáng nay không thấy gáy gì cả, trưa nay mới gáy nhưng gáy ít. Mình cho ăn mỗi thóc với uống nước lọc thôi, không biết bác Hà bảo cho ăn gì đc nhỉ, đang định cho em nó ít cát khô nhỏ mịn để ăn tẩm bổ cùng với thóc và vừng không biết có đc không?

hôm qua bắt sang lồng mới em nó nhẩy ghê quá, cả sáng nay không thấy gáy gì cả, trưa nay mới gáy nhưng gáy ít. Mình cho ăn mỗi thóc với uống nước lọc thôi, không biết bác Hà bảo cho ăn gì đc nhỉ, đang định cho em nó ít cát khô nhỏ mịn để ăn tẩm bổ cùng với thóc và vừng không biết có đc không?

Bác chớ có dại mà cho chim mộc mới bẫy được về ăn cám nhe hi sinh luôn đó cho ăn cám không phải cứ thích là cho được đâu cứ nuôi cho nó thuần với nước và thức ăn là thóc đi đã. Còn việc nó dẫy lồng là chuyện bình thường bởi mói vào lồng thì nó chưa biết là bị nhốt giờ mó mới biết thế nào là bị nhốt nên nó giẫy là chuyện không tránh được. Trong dai đoạn mói này bạn sẽ thấy trong quãng vài ngày đầu tiên phân nó đi toàn có màu xanh nếu vón hòn thì không đáng lo vì đó là phân cỏ còn nếu loãng + màu xanh thì phải xử lý đi ngoài luôn.

ý bác ấy viết tắt là chim cu gáy mộc đó anh
hay con này ai đánh xổng.chim đẹp nhỷ

Tại sao lại không cho ăn như bạn nói được ? quá tốt là đằng khác cho ăn đi thôi cho chim nó hồi thể lực

Hôm nay bắt đầu tẩm bổ cho chim: vừng đen + đỗ xanh + thóc + một ít cát khô nhỏ chôn đều cho chim ăn, các bác xem tẩm bổ cho chim thế có được không? còn cách cho ăn nào tốt hơn bảo hộ mình với. Cách tắm nắng và tắm cát như nào mách hộ với?

HuHu em nó chết mất rùi, không qua khỏi mùa đông giá rét, thấy em nó ủ rũ, không gáy tầm hai ngày thế là ra đi. Tiếc quá, chết bí ẩn quá, nếu có khám tử thi chim để biết nguyên nhân thì tốt. Không biết nguyên nhân chết mới đau. Em nó lúc mua về gáy bổ 3, giờ đã gáy bỏ 4 mà lại bị chết. Hôm qua bắt thêm 4 em cu gáy nữa, một em bị đi phân xanh ủ rũ suốt ngày, không nhảy lên cầu đc, toàn đứng dưới sàn lồng. Cho uống 1 viên bec bê rin rùi không biết có đc không.

up cho anh em cung chja buon nao

con này mà 9 sĩ là qá mắc bác a`. 9 sĩ cũng mua đc 1 em gáy cũng ok rồi đó. con này thì hơi chậm, gù cũng khá. nuôi thì tốt. còn giá cả thì k tốt :)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên