Cu gáy non nuôi 2 tháng đã gáy!

vanthanh911

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
Chào các bác nhà em có 1 em gáy non bắt ổ ngày 1-5-2013 hiện nuôi đến nay đã gáy mà nó gáy nhỏ chỉ có " cục cúc cu cu.." tính ra chưa được 2 tháng đã gáy, các bác cho em hỏi em tính ghép nuôi đẻ cho mùa tới thì có được hay không?

Cho em hỏi thêm là nếu chọn con đực ghép đẻ thì phải chọn con như thế nào cho phù hợp?

HÌnh em nó ngày thơ bé mình cưu mang:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Cu gáy non nuôi 2 tháng đã gáy!

k ghép đẻ dc đâu anh ơi, cu non nuôi 2 tháng đã gáy thì nó là con trống 100%, nhưng chưa đủ tuổi đạp mái it nhất 6 tháng là nhanh còn bt cứ 1 năm , bình thường ghép đẻ em thấy hay trọn chim 2 năm trở nên thì chuẩn cồ ^^

Ôi, mừng thế, mình mua 1 em cu non của bác Bigbird trên dđ, bắt đầu mọc cườm, về nuôi 1 tháng rưỡi rồi thấy vẫn thế chẳng thấy mọc thêm gì cả. Bây giờ nhìn thấy mình là em nó cứ phập phồng ngực, như kiểu là gáy nhưng chỉ có hơi k có tiếng ý. Các bác cho ý kiến xem là khi nào cái tiếng gáy đấy nó bật ra được nhỉ?hjhj

Nhìn lông lá nó thay chưa xong thế kia mà đã gáy rồi á. Bất ngờ nhỉ.hi. Con này là con mái 100%. Cu mái nó vẫn gáy bình thường. Bình thường ngta hay ghép đẻ khi cu mái tức trứng và cho ra sp là 1 quả trứng dưới lồng :)). Theo mình thì cứ kiếm con trống già hơn khoảng hơn 1 năm tuổi. Treo gần nó mà bắt cặp thì nhốt chung vào avi chờ đẻ thôi. Chứ chờ gì 2 năm trời :)). Ngoài tự nhiên cu gáy thay lông xong khoảng 6 tháng đã sinh sản rồi. Theo mình biết thì cu gáy tự nhiên tuổi đời chỉ được khoảng 5 năm thôi.

em này chắc uống sữa cô gái Hà Lan nên nó dậy thì sớm ^^

Vãi chú Thành, gáy non nuôi 2 tháng mà đã gáy 4 với 6 tiếng. Nếu quy đổi theo tiêu chí của người thì chắc nó phải xếp trên Thần Đồng cả chục bậc lận.

Vãi chú Thành, gáy non nuôi 2 tháng mà đã gáy 4 với 6 tiếng. Nếu quy đổi theo tiêu chí của người thì chắc nó phải xếp trên Thần Đồng cả chục bậc lận.

Em cũng mới chơi nhưng em nó gáy ra sao là mình biết chứ, để em thừa lúc quay phim em nó cho các bác phán xét nha!

chúc mừng bác chủ nuôi một đôi thì 1 trống 1 mái rùi ;)) bác ở đâu thế ? có ý muốn chia lại thì pm cho em em về nuôi thả vườn như gà cho vui ;)

chúc mừng bác chủ nuôi một đôi thì 1 trống 1 mái rùi ;)) bác ở đâu thế ? có ý muốn chia lại thì pm cho em em về nuôi thả vườn như gà cho vui ;)

Tiếc quá bữa mình cùng 1 người bạn đi bắt rùi chia nhau mỗi người 1 em và con của mình là cái!

Có bác nào có xào cao thì qua chỗ em đi bắt ổ chim non nữa, bố mẹ của 2 con nhỏ này bữa mình bắt là 30-4-2013, đến nay đầu tháng 7 mình quan sát tổ đã có chim non rùi! Bác nào muốn thì Pm em cho địa chỉ tới bắt nha!

Con cu gáy này bữa nay đã gáy to được rùi các bác àh, mà có điều nó gáy ít lắm vào buổi sáng khi em treo lồng và buổi chiều thôi, mỗi lần gáy 3 -4 lần là ngưng các bác àh, em thấy gáy được 5 bổ ( lỡ 2) rùi! Có cách nào cho em nó gáy sung nhiều lần hơn không các bác!? hiện em vẫn cho em nó thóc + mè đen + đậu xanh, em này lại không ăn hạt kê các bác àh!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên