Cu Gáy Thả Mùng 6 Tết

hoanganh3004

Thành viên Mới
Điểm
0
Địa chỉ
Việt Trì - Phú Thọ
Có tý clip dãi chim ngày 6 tết vừa rồi. Ông a chơi chim cùng có con cu gáy thả ra theo người như chó béc :D Các bác xem chém gió giùm chứ nuôi cu gáy thả như này khó đỡ lắm mà con trong clip là thổ pha đồng được tầm 70%. Có lần bác này thả nó bay đi xa phải dồn theo rồi gọi mãi nó mới về

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=LsLfYFbA0yM&feature=youtu.be[/YOUTB]

Ðề: Cu Gáy Thả Mùng 6 Tết

Công nhận là nuôi món này nó bạc bẽo thật, bác vừa nãy thì đúng là đỉnh cao của cu gáy PT rồi, chim về con nào cũng thả được đi theo chủ như chó ấy. Mà bác ấy cũng vừa mất 1 con, cũng nặng tiền đấy. Chắc bị mấy tay đặt gạch mấy thằng đạo chích mà:D

Nuôi thả thế này chắc chắn 100% là chim nuôi non lên rồi nếu chim già có nuôi đến chục năm thử thả gọi xem có về không hay thằng cánh cò bay

Nuôi thả thế này chắc chắn 100% là chim nuôi non lên rồi nếu chim già có nuôi đến chục năm thử thả gọi xem có về không hay thằng cánh cò bay

Thật sự với bác là mới đầu e cũng k tin đâu, nhưng qua xem thực tế & nhiều người nói lại đúng là bác này có khướu về món thuần & luyện cu gáy đấy.:D, chim toàn mộc lên chứ k có chim nuôi non lên đâu, mà loại này nuôi non lên vẫn đi như thường mà, bạc như vôi bác ah:))

ăn thua gì.cu gáy ở gần nhà em có thằng cũng thả ra.gõ tay xuống đất chim tự chạy vào gù.con này chẳng thấy gáy cái khỉ gì.

chim non nuôi lên phải ko bác....................................
Chim này nghe nói là nuôi mộc lên bạn ạ. Cu gáy vào tay bác này con nào cũng luyện thả được
em phải công nhận trong các loài chim , thả cu gáy là sợ nhất , nó rất bạc với chủ , chỗ em có ông có con cu gáy nuôi được 3 năm , mọi lần cứ mở cửa lồng đuổi nó ra ngoài nó cũng không ra , lấy tay bắt nó cầm ra ngoài nó lại đi vào trong lồng , thế mà 1 ngày đẹp trời ông ta cầm tay bỏ con cu đó ra ngoài , bỗng chợt có khách đến xem cây cảnh (nhà ông ấy bán cây cảnh) làm con cu giật mình bay lên ngọn cây me đứng 1 lúc rồi bay đi luôn và từ đó đến nay không thấy tăm hơi nó đâu nữa mà con đó rất hay (giọng thổ đồng to)
Hì ông ngoại mình cũng đã nuôi 1 con cu gáy 7 năm rồi nhưng buổi sáng cho nó ăn quên đóng cửa lồng nó cũng bay vút đi ko ngoái lại chào :(
Bác ko tin thì cứ bỏ tiền lên mà xem chim mộc thả :)
ăn thua gì.cu gáy ở gần nhà em có thằng cũng thả ra.gõ tay xuống đất chim tự chạy vào gù.con này chẳng thấy gáy cái khỉ gì.

Vậy cơ à bạn. Chắc bạn có nhiều cu gáy hay lắm nhỉ. Hãy cố mà có 1 con như người ta đi bạn ạ. Con này có người đặt 20tr lên bàn để mong có nó về lồng nhà mình nhưng chủ chim ko bán........

rất nguy hiểm....chủ chim nguy hiểm.chim cũng nguy hiểm.....có ai đó biết được trò tiểu xảo trong kĩ nghệ thuần cu của bác í k nhể

Uhm, biết là kỹ sảo mà cũng k làm gì được mà muốn ôm cái kỹ sảo ấy về nhà mình còn k được ấy....He2:D

200ngan thì được chim cu nuôi thả nhiều đâu pải có 1 con đấy

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên