Cu Nam, cu Bắc có gì khác nhau

canh_cua

Thành viên Mới
Điểm
1
Em cũng mới chơi cu gáy. Các bác cho em hỏi cu nam (cu miền nam), cu bắc (cu miền bắc )thì có gì khác nhau, sao em thấy giá em cu nam mềm hơn giá em cu bắc (2 em cùng có giọng gáy như nhau)?
Bác nào biết xin chia se cùng anh em.
Cảm ơn các bác trước nhé!

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Cu Nam, cu Bắc có gì khác nhau

Trên diễn đàn này có bài phân biệt các loại cu gáy các miền ở ngay trên đầu, bạn tham khảo xem.
Theo mình biết thì cu gáy bắc trông to củ hơn, cu gáy nam thấy các bác lão thành bảo hay gáy hơn nhưng giọng nhỏ hơn(ko hiểu có phải do nhỏ người không).Cu gáy nam đợt này thấy bán khá nhiều ở HHT, giá khá rẻ và thường là cả đàn khoảng >20 em/lồng

He he ông em cary này có vẻ thích mua chim ở HHT nhỉ ở đầy hầu như là cu thịt thôi nói chung mỗi loại có cái hay của nó nhà mình có cả nam lẫn bắc nên chơi loại gì cũng được mà

đúng như bạn nói ,cu nam nhỏ hơn cu bắc là chính xác,vì trong đó khí hậu thổ nhưỡng của từng miềm mà bạn .cubac rét nhiều phải mặc áo dày,,,,cunam nong bức mặc áo mỏng thôi ,,,,,,,hì

He he, dạo này lại mê cu, đọc nhiều bài về xem tướng cu quá nên rảnh cứ phải đi ngó cho khoái bác ạ, trước mua nhiều và thả cũng nhiều rồi(chưa thả em nào vào nồi), nhưng vẫn thích mua cu bổi :))

He he ông em cary này có vẻ thích mua chim ở HHT nhỉ ở đầy hầu như là cu thịt thôi nói chung mỗi loại có cái hay của nó nhà mình có cả nam lẫn bắc nên chơi loại gì cũng được mà

Tất nhiên cu bổi chơi hay hơn cu nuôi non lên nhiều nói chung chim tự nhiên nào mà chẳng thế trừ mấy ông chim yến he he

Trên diễn đàn này có bài phân biệt các loại cu gáy các miền ở ngay trên đầu, bạn tham khảo xem.
Theo mình biết thì cu gáy bắc trông to củ hơn, cu gáy nam thấy các bác lão thành bảo hay gáy hơn nhưng giọng nhỏ hơn(ko hiểu có phải do nhỏ người không).Cu gáy nam đợt này thấy bán khá nhiều ở HHT, giá khá rẻ và thường là cả đàn khoảng >20 em/lồng

Trên hht theo em nghĩ ko phải cu miền nam đâu mà là cu trung quôc ,còn em thấy cu nam và cu bắc thì vùng nào cũng có con hay con dở mà giọng gáy hơi khác nhau tí thì phải

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên