Cưỡng non mới mua :)

saonaudautay

Thành viên Mới
Điểm
1
Em xin chào anh em trên diễn đànTình hình là em mới mua được 1 em Cưỡng và củng là lần đâu tiên em nuôi chim
Em nó còn non chưa có mọc lông đầy đủ,đầu to lắm gần bằng quả chanh nhỏ nha hj
Em nó mới cề hình như còn lạ chổ nêm thấy êm êm làm sao ấy
Em xin anh em trên diển đàn chỉ em cách nuôi và chăm sóc em nó
Người nói em này bắt từ tổ ra chừng 1 tháng mấy

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Cưỡng non mới mua :)

Có cưỡng con rồi hả
Cưỡng của bạn thì cứ cám ba vì pha nhão + chuối chín + dế là mau lớn mập mạp chim

Đây là hình em nó sau 10 ngày nuôi dưỡng%-(
Chụp bằng Ipad nên ko rõ anh em thông cảm\m/
Ngày em nó ăn 4 cử "1 cử là 10 con dế+một cục cám trứng ba vì bằng viên bi đại"

Em xin chào anh em trên diễn đànTình hình là em mới mua được 1 em Cưỡng và củng là lần đâu tiên em nuôi chim
Em nó còn non chưa có mọc lông đầy đủ,đầu to lắm gần bằng quả chanh nhỏ nha hj
Em nó mới cề hình như còn lạ chổ nêm thấy êm êm làm sao ấy
Em xin anh em trên diển đàn chỉ em cách nuôi và chăm sóc em nó
Người nói em này bắt từ tổ ra chừng 1 tháng mấy

Cụ mua ở đâu và giá em nó là bao nhiêu? mình cũng đang định mua một con nhưng ko biết giá thế nào là hợp lý.

Cụ mua ở đâu và giá em nó là bao nhiêu? mình cũng đang định mua một con nhưng ko biết giá thế nào là hợp lý.
Cụ định nuôi cả cà cướng ah ? nuôi dọa trẻ con đúng không ? :D Gần nhà em có lão nuôi mà cả phố mất vía vì cái tiếng nó hét :D

Sau 10 ngày mà đẹp thế là tốt rồi, 1 cữ 10 con dế hic hicMình nghĩ 1 ngày 10-12 con dế là tốt rồi (kinh tế, phân đỡ tanh), còn lại cám Ba Vì, chuối chín, đu đủ... Trái cây bao giờ cũng rất tốt :)

Sau 10 ngày mà đẹp thế là tốt rồi, 1 cữ 10 con dế hic hicMình nghĩ 1 ngày 10-12 con dế là tốt rồi (kinh tế, phân đỡ tanh), còn lại cám Ba Vì, chuối chín, đu đủ... Trái cây bao giờ cũng rất tốt :)
cám ơn anh Roit nhiều nha :DEm cưỡng đã tự mổ nước như mà chưa mổ được cám pha nhão anh có thể chỉ em là chừng nào em cưỡng mới tự ăn cám viên được vậy anh,mà cám viên lớn mình củng cho ăn cám ba vì hay cho ăn cơm nào khác vậy anh:)
Một lần nửa em rất cám ơn anh Roit :D

Kinh nghiệm về Nhồng-Cưỡng-Sao của mình ko nhiều như Angel hay thanhhung. Có lẽ 2 cụ này tư vấn sẽ chính xác hơn, mình chỉ góp ý sơ sơ.Tự ăn thì do cách chăm sóc của bạn là chính, giảm dần cữ đút theo từng gian đoạn. dễ nhất là đặt nó gần các con lớn, nó sẽ bắt trước. Nhưng biết ăn rồi thì tách ra, nếu k nó hót linh tinh, chậm nói. Hiện giờ bạn giảm cữ đút xuống 3 lần/ngày đi, còn lại nó sẽ tự mổ rồi cũng tự ăn, Cưỡng được cái ăn rất nhiều và ăn liên tục.
Thấy nó vọc mỏ vào cóng cám là ổn rồi.

Kinh nghiệm về Nhồng-Cưỡng-Sao của mình ko nhiều như Angel hay thanhhung. Có lẽ 2 cụ này tư vấn sẽ chính xác hơn, mình chỉ góp ý sơ sơ.Tự ăn thì do cách chăm sóc của bạn là chính, giảm dần cữ đút theo từng gian đoạn. dễ nhất là đặt nó gần các con lớn, nó sẽ bắt trước. Nhưng biết ăn rồi thì tách ra, nếu k nó hót linh tinh, chậm nói. Hiện giờ bạn giảm cữ đút xuống 3 lần/ngày đi, còn lại nó sẽ tự mổ rồi cũng tự ăn, Cưỡng được cái ăn rất nhiều và ăn liên tục.
Thấy nó vọc mỏ vào cóng cám là ổn rồi.
cám ơn anh Roit một lần rất rất cám ơn anh Roit
mà chú cà cưỡng của em cở bao nhiu tháng tuổi vậy?Em nó đã tự tắm được rồi :)) thấy nó tắm thấy tíu tíu sao :) mà có thể cho em hỏi 1 điều là chú cưởng của em mấy tháng tuổi bắt đầu là hét:( cám ơn anh em trước nha :D

minh co mot em chan di boôt roi noi suot ngay, so gai vo tu, kinh trong nguoi ja yeu quy tre con, em nuoi 3 nam roi ja em no la 1,2 trieu nhe
<------ Bổ sung bài viết ------->
0906051181 cac bac ah nha chat nêne chuyen jao cho bac nao co dkien, em cuong rat yeu nguoi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên