cứu cứu con cu của em với các đại ca ơi

zhuge liang

Thành Viên
Điểm
18
mùa mưa này sao mà tai ác quá vừa hôm trước con cu của em nó vẫn gáy như điên,treo ra ngoài hiên chiều thấy chết toi,còn lại con này tối hôm qua để quên ngoài hiên đến 23h mang vào sáng nay thấy lù rù xem phân thì như cứt gà sát phân sanh ae ah,thấy nó cứ lù rù,mình cho becberin 1/3 viên rồi cho vào nước nữa,chiều về vẫn thấy phân sanh vẫn lù rù mình cho 1 viên vitamin b1,thêm 1 ít bio men tiêu hoá cua trẻ em,ko biết nó ra sao,ae có phương thuốc nào chữa nó giúp em với thank các bác

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: cứu cứu con cu của em với các đại ca ơi

chắc là 2 em nó trúng gió độc rồi bác ơi , em còn lại bác chùm áo lồng lại , bôi dầu gió vào áo lồng và để nơi ít gió nhé

vâng em để trongb nhà kín gió rồi ko cho ra ngoài nữa nên chẳng em nào gáy gì cả

Có lẻ là bị trúng gió. Ban xem coi nó có bỏ ăn ko? Nếu vẫn ăn uống bình thường thì ko sao, làm như bạn jaydinh là ok. Còn nếu bỏ ăn thì ra tiệm thuốc tây mua 1 viên sâm (viên con nhộng, dẻo, màu chocolate, bán 2k/viên) về cắt ra, banh mỏ con chim và nạn hết vào miệng nó. Nhỏ vài giọt dầu gió vào đáy lồng, trùm áo lồng lại. Khỏang 3 ngày sẽ khỏi. Sau đó sẽ ăn uống bình thường và gáy trở lại thôi. Mình bị như vậy nhiều lần rồi và đối với cu gáy thì ko chết con nào đâu. Còn với các lọai chim khác thì 99% là ra đi.

Đọc hướng dẫn của các bác xong e rằng chủ thớt chưa kịp áp dụng cho chim thì chú chim của bạn cung kịp ra đi rồi. Đang thời tiết giao mùa miền nam thì không biết chứ miền bắc thì cứ gọi là cản thận với gió độc + cảm cúm.

Có lẻ là bị trúng gió. Ban xem coi nó có bỏ ăn ko? Nếu vẫn ăn uống bình thường thì ko sao, làm như bạn jaydinh là ok. Còn nếu bỏ ăn thì ra tiệm thuốc tây mua 1 viên sâm (viên con nhộng, dẻo, màu chocolate, bán 2k/viên) về cắt ra, banh mỏ con chim và nạn hết vào miệng nó. Nhỏ vài giọt dầu gió vào đáy lồng, trùm áo lồng lại. Khỏang 3 ngày sẽ khỏi. Sau đó sẽ ăn uống bình thường và gáy trở lại thôi. Mình bị như vậy nhiều lần rồi và đối với cu gáy thì ko chết con nào đâu. Còn với các lọai chim khác thì 99% là ra đi.

em là y như bác nói ra mua hỏi loại thuốc đó chỉ có homtamin jinseng em mua về đục lỗ rồi bóp vào miệng nó,dc 3 giờ sau nó giãy như chưa hề dc giãy sau đó nó nằm in ko thở nữa bác ah,chắc cũng tại nó yếu quá rồi,mà sao em cho uống becberin mà ko khỏi nhỉ nó vẫn ỉa phân xanh

em là y như bác nói ra mua hỏi loại thuốc đó chỉ có homtamin jinseng em mua về đục lỗ rồi bóp vào miệng nó,dc 3 giờ sau nó giãy như chưa hề dc giãy sau đó nó nằm in ko thở nữa bác ah,chắc cũng tại nó yếu quá rồi,mà sao em cho uống becberin mà ko khỏi nhỉ nó vẫn ỉa phân xanh
đầu tiên xin chia buồn cùng bạn! Giờ chỉ có thể nói để rút kinh nghiệm thôi. Con chim của bạn đg bị trúng gió, ít ăn, hoặc bỏ ăn thì ỉa phân xanh(có kem dịch nhầy trắng) là bình thường. Trc tiên bạn phải làm cho con chim của bạn sống bằng cách cung cấp năng lượng cho nó(cho nó uống viên sâm như mình đã nói), đồng thời trị trúng gió(dùng dầu gió). Bạn lại dùng thêm berberin nữa thì làm sao nó chịu nổi. Bạn có biết công dụng của berberin ko mà cho uống vậy? Berberin ngòai tác dụng trị bệnh đường ruột nó còn có tác dụng làm tăng tiết mật, giúp tiêu hóa tốt. Khi con chim của bạn đã bỏ ăn thì làm gì có gì để tiêu hóa để mà bài tiết chứ? 1 điểm nữa là ko đc sd thuốc berberin cùng với các lọai thuốc khác. Tối thiểu phải cách nhau 2 tiếng, đồng thời phải nên hết sức cẩn thận bởi liều dùng. Bệnh trúng gió và phương pháp chữa trị này các ae chơi gà và cu gáy trong hội chỗ mình đều sử dụng rất hiệu quả, và chưa có em nào phải hi sinh đáng tiếc cả đâu. Có trường hợp chim đã bỏ ăn hơn 2 ngày nằm chỏng vó lên trời áp dụng vẫn sống nhăn răng.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên