Cứu cưứ em vói các bác ơi. !!!!Chào mào bị mất giọng !!!!!!!!

xanh

Thành viên Mới
Điểm
1
Các bác chỉ giúp e với. Con chài mào nhà e bị mất giọng k hót đc, cứ kêu khẹc khẹc. Cho nó uống thuốc gì ạ, vảm ơn các bác nhiu nhìu

Ðề: Cứu cưứ em vói các bác ơi. !!!!Chào mào bị mất giọng !!!!!!!!

Bác pha ít mật ong vào cóng nước cho uống thử 1 ngày xem sao ???

Lấy vài nhánh tỏi ,Hành tím dập nát rải xuống đáy lồng phủ kín lại.để nơi yên tĩnh qua 1 đêm là khỏi. Theo em thj k nên cho uống mật ong vì cho uống mật ong rất hại cho hệ tiêu hóa nên em k hay dùng.thân

Re: Ðề: Cứu cưứ em vói các bác ơi. !!!!Chào mào bị mất giọng !!!!!!!!

Vâng, Thanks Bác ạ. E phải làm luôn

Lấy vài nhánh tỏi ,Hành tím dập nát rải xuống đáy lồng phủ kín lại.để nơi yên tĩnh qua 1 đêm là khỏi. Theo em thj k nên cho uống mật ong vì cho uống mật ong rất hại cho hệ tiêu hóa nên em k hay dùng.thân
Vâng, Thanks Bác ạ. E phải làm luôn

Nêú ban lam nt mà k khoỉ thì alo 0913552189 sẻ có thuõóẻ chưã khoỉ ngay

Bác cho hỏi Hành tím ở đây là hành tím ta hay hành tím tây hay hành tím khô. Vì e ra chợ thì hành tím ta rất khó tìm. Thanks bác

Các bác cho em hỏi là chào mào đi phân toàn ra nước thì trị thế nào ?em thay cám và cho ăn dứa rồi mà vẫn bị?mong các bác chỉ bảo

Các bác cho em hỏi là chào mào đi phân toàn ra nước thì trị thế nào ?em thay cám và cho ăn dứa rồi mà vẫn bị?mong các bác chỉ bảo
Bác thử cho ăn ổi xem sao ! Thân .....................................

chắc bác không cho nó ăn sung nên thế đó . chơi chào mào là phải cho sung . mới chiến nổi

Nêú ban lam nt mà k khoỉ thì alo 0913552189 sẻ có thuõóẻ chưã khoỉ ngay

Hj Anh, zậy con Mi nhà em cũng thế, hay bị hắch xì với khàn giọng hót hok ra giọng nào hết ah, hjc. Có thuốc trị hok anh

- trường hợp chào mào mào mất giọng mình mình cũng từng bị và cách trị của mình như sau:
+ lấy 1 ly nước sôi bỏ vào đấy vài lát gừng ngâm đến khi nước nguội cho tan chất gừng vào nước sau đó pha thêm 1 giọt mật ong rừng vào rồi cho chim uống trong thời gian trị bệnh cho chim hạn chế cho chim ăn trái cây mà cứ cám với dung dịch nước (gừng + mật ong) cứ làm thến trong vòng từ 3 đến 5 ngày là chim khỏi lưu ý là dung dịch nước gừng mỗi ngày thay 1 lần nhé không lên đề đến ngày thứ 2. cứ sáng hôm nay làm cho chim uống thì sáng hôm sau lại làm ly khách thay vào.
- Thêm lưu ý là trong thời gian trị bệnh cho chim thì không lên cho chim tắm nước và siết nắng chỉ cho chim tắm nắng nhẹ vào buổi sáng phơi 5 đến 10 phút là trùm lồng cất đi.
- mình đã dùng cách này và chim đã khòi bệnh hẳn

- Chúc chim bác mau lành bệnh

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên