Cứu em với các bác ơi!!!!!!!!!!!! Gấp lắm rồi ạh

luongnguyen

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
Dầu Tiếng
Chẳng là thế này! nhà em nuôi 3 con cu gáy, con nào cũng thuần và gáy rất tốt. Nhưng chỉ duy nhất có 1 con là rất quậy, lúc nào cũng chăm chăm đòi ra khỏi lồng, nó cứ muốn đạp giò vào nan lồng như là đòi ra ấy các bác ạh! Con này của em rất thuần và dạn lắm chứ ko phải nhát người mà đòi phá ra đâu ạh! Nguyên nhân là gì và cách khắc phục ra làm sao? Kính nhờ các cao nhân giúp đỡ ạh!

Ðề: Cứu em với các bác ơi!!!!!!!!!!!! Gấp lắm rồi ạh

E nghĩ con đấy nó thiếu chất tinh bột . Chắc nó đòi ăn Miến...!

Thường những con chim đang bắt đầu Nổi, nóng chim sẽ bị hiện tượng như thế. Bạn nhốt vào lồng quả đào thật bé sẽ đỡ nhiều.

E nghĩ con đấy nó thiếu chất tinh bột . Chắc nó đòi ăn Miến...!
Hi bác cứ hay đùa dai, em cưng chim em lắm ạh^^
<------ Bổ sung bài viết ------->
Thường những con chim đang bắt đầu Nổi, nóng chim sẽ bị hiện tượng như thế. Bạn nhốt vào lồng quả đào thật bé sẽ đỡ nhiều.
Dạ em hiểu từ nổi của bác nghĩa là chim bắt đầu căng lửa. Nhưng từ Nóng thì em chưa rõ lắm, Nóng trong người hay như nào xin bác chỉ giúp thêm ạh! Xin cám ơn bác

trưa nắng bác đem nó vô buồng tắm lấy vòi hoa sen xịt cho ướt hết người xịt đến khi nào nó đứng yên thi ngưng , đem ra phơi nắng , làm 2 ,3 lần là đứng yên liền hồi trước em củng có 1 con như vậy nhờ 1 tiền bối chỉ cách này làm hết liền

vậy ạh! Xịt như vậy có làm em nó hoảng hay không bác ơi? Chỉ em với ạh

Xin chân thành cám ơn ý kiến của bác! Chúc bác sức khỏe

Còn bác nào có ý kiến nữa không ạh! Giúp em với! em sợ con gáy nhà em nó hoảng quá đi ạh!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên