Cứu em với Thức ăn cho cu gáy

phamdungtc

Thành viên Mới
Điểm
1
Em mới nuôi cu gáy không biết là cho ăn như thế nào. bác nó có thể cho biết cho cu ăn như thế nào là hợp lý không ạ?

vừng thì loại vừng nào ạ?

Hạt cải thì loại nào ạ?

hạt kê thì loại nào ạ?

mèn đen? là loại nào ạ??

Em gà lắm không biết mong các bác chỉ dùm em với nhe!

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Cứu em với Thức ăn cho cu gáy

cụ ơi, gà thì cứ thóc mà pang,chứ cho ăn tăng trọng thì thịt không ngon đâu.thỉnh thoảng cụ cho nó đi bộ cho săn thịt nhé

Cứ cho nó vào chậu nước sôi. Vặt lông xong thì mổ bỏ cái diều toàn thóc vs Kê ra. Chờ dầu nóng cho vào chảo cho vàng đều chuẩn bị lá chanh vs 2 cút rượu dần thế là sống :)):-&

Vừng với mè là một bạn ơi, ngoài Bắc gọi là vừng còn miền trong gọi là mè. Cho ăn chủ yếu là thóc còn những thứ kia chỉ là bổn sung thôi. loại nào cũng được hết và cho nó thêm cóng cát để bổ sung khoáng và hỗ trợ cho việc tiêu hóa.

Cho ăn hết bạn ơi, vì mỗi loại đều có chất dinh dưỡng của nó cả

dạ vâng.Cảm ơn các bác nhe!!. Mà cho chim cu di dạo thì cho di trong lồng thôi à bác??? hay phải thả ra 1 chỗ rộng

À tiện cho em hỏi. Vì em đi làm suốt nên phòng đóng cửa thì tối. Vậy mua loại bóng đèn nào thay điện được không bác?

Ko cần bác ạh! Bác cứ để em nó trong nhà đi! Buổi sáng sớm trước khi đi làm thì mang ra ngoài, đền giờ đi làm thì mang vào, Trưa đi làm về thì mang ra phôi nắng khoảng 30 phút thế là ổn rùi bác ạh

cu thì cứ lúa mà phang tới,cho thêm ít hột bắp,ít kê là được rùi.nếu nhà có vườn thì nên treo ngoài cây cho nó thoáng.

Ko cần bác ạh! Bác cứ để em nó trong nhà đi! Buổi sáng sớm trước khi đi làm thì mang ra ngoài, đền giờ đi làm thì mang vào, Trưa đi làm về thì mang ra phôi nắng khoảng 30 phút thế là ổn rùi bác ạh
Dạ vâng. Cảm ơn bác nhe! mấy hôm nay trời nắng rồi.Sáng em dậy sơm 5h đem ra ngoài cây có nắng sớm treo, được khoảng 1 tiếng là em mang vào nhà rồi đi làm.Trưa về cũng đem ra ngoài treo chỗ không nắng được 1 tiếng rồi phải đi làm.
Thế là được rồi bác nhỉ?
Mà cho chim cu tắm nắng vào buổi sáng sơm thì tốt rồi phải không bác?
Cong buổi trưa em thấy trời nắng quá từ 11h đến 1h trời nắng oi mà có nên cho chim cu ra phơi nắng không bác?
<------ Bổ sung bài viết ------->
Bác cho em hỏi là bắp ngô thì cho hạt to hay phải nghiền nhỏ bác? còn hạt lạc nữa? cho ăn loại khô hay loại tươi mua ở chợ về bác.Chim cu của em đang tập gáy rồi. Cho kê và vừng vào là chú ăn ngay.hiii

bỏ công chăm một em cu . uống trà nghe nó gáy gù sương mê . gặp tri kỷ chẳng muốn về . nói chuyện chim chóc chủ dề tiếng cu

Chim cu ăn thóc ( lúa) là chính , cho ăn thêm ngũ cóc như đậu xanh , đậu phọng ( nhớ cắt nhỏ ra ) ,hạt cải ngọt ( mua trong tiệm bán hạt giống),kê (mua trong tiệm bán chim cảnh),bông cỏ,.... Nếu có điều kiện thì bạn nên thường xuyên hạ thổ cho chim ăn chất khoáng trong đất,phân con giun,hạt sạn,....chim được hạ thổ,vận động nhiều sẽ khỏe,ít bị bệnh hơn chim nuôi nhốt suốt ngày trong lồng.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

có cần làm cám cho cu không nhỉ? món này ko rõ mấy, ai biết chỉ cho cái

Cảm ơn những chia sẻ kinh nghiệm quý báu của anh @goc_badiem nhe!!!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên