cứu gấp con chim e hộ các bác ơi

zocknight

Thành Viên
Điểm
6
ko hĩu sao tối qua giờ nó cứ nhắm tít mắt lại. đụng vào người nó nó mới mở mắt ra. rồi lại nhắm tít lại. xù lông luôn các bác. giờ e chả biết làm thế nào. mong các bác giúp đỡ gấp lắm ạ

Ðề: cứu gấp con chim e hộ các bác ơi

Chim của bạn yếu rồi, nếu chưa vô cám thì để trứng kiến và chuối, táo, để nhiều thứ để em nó chọn thoải mái....nếu bổi nuôi đc mấy tháng rồi thì bạn đang cho ăn cám gì, khẩu phần của em nó ra sao....? hoặc bị trúng gió thì nhỏ dầu vào áo lồng xong trùm lại

chim bác bị trúng gió rồi,, lấy dầu gió bôi vào 2 lòng bàn chân nó,bôi dưới 2 cánh nữa ( bôi vừa phải thôi nha.. cho vài giọt vào đáy lồng và áo lồng, rồi bùm lại.. nhớ là để hoa quả và nước ngay chỗ nó nha,,để nếu nó khỏe lại thì nó sẽ ăn.. nói thật là còn nước còn tát thôi,,

chim của bác có 2 vấn đề:1 nếu là chim mộc thì có thể em ý yếu quá vì không ăn uống cách tốt nhất là nên thả2 nếu chim bác là bình thường vào cám rồi chuyện trò tốt thì có thể là trúng gió rồi nên để cho em ý vào chỗ nào khuất gió,bôi dầu cao vào đáy lồng.cho em tí mật ong nếu 1 2 ngày không khỏi thì bác chia tay e nó được rồi

chim e nuôi dc 2 năm rồi các bác ạ. chắc nó bị trúng gió. e ra di từ tối qua luôn rồi. e buồn quá

bị kiểu này chỉ có không ăn cám thôi bro ............

chim e nuôi dc 2 năm rồi các bác ạ. chắc nó bị trúng gió. e ra di từ tối qua luôn rồi. e buồn quá
Tiếc quá, phải biết sớm thì nhỏ dầu vào là khoẻ thôi, ko biết kịp nếu nhanh thì 2h, còn chậm thì 24h em nó sẽ ra đi....vậy là có kinh nghiệm lần sau...

Chim kh bi trúng gió theo minh trc phai pha duong cho e nó u.sau đó cho u nuoc tỏi ép.cuoi cung xoa dau gio vao chan e no.vay it dau gió vao lòng.trùm áo lòng cho it cám và nuoc ben cạnh.vi e nó tinh sẽ yeu.ko nhảy len cao dc.trùm kín và càu nguyen cho e nó qua khỏi.chút kinh nghiem chia sẻ

buồn lắm các bác ah. cũng ở chung vs nó 2 năm trời

mai táng đi bạn ơi.....................................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên