đây có phải là chim cưỡng ko

chenjinhui

Thành Viên
Điểm
16
nếu đúng là chim cưỡng cho hỏi con này là trống hay mái
và sao mới mua về nó nhát vậy ???? và ko thấy la hết gì cả
hình
URL=
URL="http://www.uphinh.vn/image/view/140...uphinh.vn/image/stream/1406481.jpg[/IMG][/URL]
<------ Bổ sung bài viết ------->
bạn nhìn con này biết nó khoản mấy tháng tuổi ko ??

Relate Threads
Cưỡng chảy máu ở đuôi
Cưỡng chảy máu ở đuôi bởi PhanDuy,
Cưỡng móng trắng
Cưỡng móng trắng bởi Võ Hiển,
Giúp đỡ về cưỡng mới mua
Giúp đỡ về cưỡng mới mua bởi Võ Hiển,
Latest Threads
Ðề: đây có phải là chim cưỡng ko

Chính xác, con to nhất đó. nhìn chân thì chim vẫn còn trẻ :D

cho hỏi là chim cưỡng mình xem trên mạng cái cổ của nó có màu đen sao con mình mua cổ ko màu đen mà lại màu trắng

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bác nuôi chung với 2 em sáo đá trung quốc àh .

Chim đó là cưỡng đó bạn- có thể nó là chim non đang bắt đầu thay lông. Ak mà Cưỡng bạn là cưỡng bổi hay là bạn nuôi đút lên - nuôi dòng chim này cũng như sáo nâu và sáo đen thì tốt nhất nuôi non lên cho quấn người và dạy noi- chứ ko ai nuôi bổi đâu bạn

Chim đó là cưỡng đó bạn- có thể nó là chim non đang bắt đầu thay lông. Ak mà Cưỡng bạn là cưỡng bổi hay là bạn nuôi đút lên - nuôi dòng chim này cũng như sáo nâu và sáo đen thì tốt nhất nuôi non lên cho quấn người và dạy noi- chứ ko ai nuôi bổi đâu bạn
mình mới mua về ở trường chinh đó bạn
vì chim non tháng 5 hình như mới có mà bây giờ thì đã qua rồi

Đó là cưỡng non đấy bạn,khoảng 3 tháng tuổi,trống hay mái thì lớn thay lông mới nhận biết dc,cưỡng trống phần lưng có màu trắng nhiều hơn mái,cưỡng mái lưng hầu như là màu xám,con nào mới chẳng nhát hả bạn:) nuôi khoảng 2 đến 3 tháng là nó dạng thôi,lúc ấy bắt đầu dạy nói là vừa.

bạn cũng yên tâm vì cưỡng trống hay mái đều đẹp, đều nói tốt và nói nhiều :)

bạn cũng yên tâm vì cưỡng trống hay mái đều đẹp, đều nói tốt và nói nhiều :)

hi
mình hôm kia có thấy trên mạng có người nói là chim trống thì hét nhiều hơn chim mái đúng ko bạn
Đó là cưỡng non đấy bạn,khoảng 3 tháng tuổi,trống hay mái thì lớn thay lông mới nhận biết dc,cưỡng trống phần lưng có màu trắng nhiều hơn mái,cưỡng mái lưng hầu như là màu xám,con nào mới chẳng nhát hả bạn:) nuôi khoảng 2 đến 3 tháng là nó dạng thôi,lúc ấy bắt đầu dạy nói là vừa.
bạn cho hỏi là chim cưỡng 3 tháng tuổi phải nuôi khoản mấy tháng nữa nó mới trưởng thành
và hình như chim cưỡng 3 tháng tuổi ít la hét phải ko bạn ^^

hoàn toàn sai bạn ạ,là loài cưỡng thì trống hay mái đều nói nhiều,la nhiều.Muốn nó it nói bạn nên thường xuyên huýt gió với nó,nó sẽ học dc tiếng huýt gió thay cho tiếng hét
xin lỗi mình nhầm,khôn phải là "muốn nó ít nói" mà là "muốn nó ít hét"=))

Gần nhà có con cưỡng ...móa ...nó kêu tiếng nổ của xe máy ...vui tai vãi :))bạn mua bao nhiêu thế :)
Trong mình tìm chẳng ra loại này ...

Cảm ơn bạn,bài viết rất hay,phát huy nhé ^^

hoàn toàn sai bạn ạ,là loài cưỡng thì trống hay mái đều nói nhiều,la nhiều.Muốn nó it nói bạn nên thường xuyên huýt gió với nó,nó sẽ học dc tiếng huýt gió thay cho tiếng hét
Chuẩn không cần chỉnh! Cưỡng và Nhồng là 2 em rất hiếu động hay nhảy nhót và hót hét. Đã nuôi Chim hót mà có thêm 2 em này thì mấy em kia chắc " mất lửa" hết! Mình có 2 con Nhồng mà mỗi khi làm về gần đến nhà là đã nghe 2 ông nội hét la. Về đến cổng chưa kịp thắng thì em nó đã " thắng dùm" két két ..............

Con này của bạn có vẻ đang rớt lông thì phải trông nó có vẻ sơ xác lông- nếu đó đang rớt lông thì rơi vào tầm 5-6 tháng :) ban nuôi thế thì ko quen chủ đâu nhất là con mà bạn ko phải nuôi đút lên :)chưa kể là bạn mua nó ở tiệm có phải họ bẫy được hay nuôi từ nhỏ- bẫy được thì mệt lắm đây. bạn nên bỏ vào lồng rồi chăm chút cho quen chủ. vì giờ nó vẫn non

Gần nhà có con cưỡng ...móa ...nó kêu tiếng nổ của xe máy ...vui tai vãi :))bạn mua bao nhiêu thế :)
Trong mình tìm chẳng ra loại này ...
mình mua 190k 1 con
ở đường trường chinh tphcm đó bạn
sáng mình đi cửa hàng tiệm sơn ca thấy còn vài con cũng giống như vậy
chắc 2 , 3 tháng gì đó

à hình như con trống đẹp mã hơn con mái đúng hok bạn ?

hi
mình hôm kia có thấy trên mạng có người nói là chim trống thì hét nhiều hơn chim mái đúng ko bạn

bạn cho hỏi là chim cưỡng 3 tháng tuổi phải nuôi khoản mấy tháng nữa nó mới trưởng thành
và hình như chim cưỡng 3 tháng tuổi ít la hét phải ko bạn ^^

Hình như là ít đòi ăn, vì nó tự biết ăn.

Từ bữa mua chim sáo, do nó kêu nhiều quá mà đâm ra bonj chim hót ít hót hẳn. Có bác nào bị như e ko?

Chim cưỡng thì trống mái đều đẹp bạn cứ yên tâm,tóm lại bạn đừng quan tâm đến mã mà hãy cố gắng bồi dưỡng trí tuệ cho nó,dạy nó nói tốt và thuần chủ mới quan trọng,chăm sóc nó tốt là nó đẹp thôi,hồi mình còn ở vườn nuôi chim mỗi lần thã cưỡng ra là nó bay theo mình kêu "tục tưng ơi !" vì mình hay nói câu đó với nó=)),nuôi khoảng 8 tháng đến 1 tuổi là nó trưởng thành thôi:)
hazz các bạn muốn chơi chim mà ko có chim trong khi vườn nhà mình thì đầy tổ cưỡng và sáo=))
Nuôi nó lớn khôn rồi thã đi chơi nó còn dắt bạn tình về ra mắt,2 đứa nó đậu ngay cây trước nhà hót điếc cả tai,ném thịt cho ăn nó mới im=)) "ôi kỷ niệm"

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên