đây là chú sáo nâu của em

saonau_saoden

Thành Viên
Điểm
6

em mua chú sáo nâu này hôm 20/4/2013 mùa này đây đã thay lông được 70% mà chưa có dấu hiệu nói chỉ thấy hót như chòe than thôi.đang ốp máy mp3 nghe câu ( chào khách ) chắc sắp thành tài rồi đấy . em mong nó quá trời luôn,

Ðề: đây là chú sáo nâu của em

Bác nên để riêng em nó vào 1 góc yên tĩnh ( tránh học tạp âm của loài khác) để em nó chú tâm vào những gì mình muốn em nó nói , khi cho ăn mồi tươi , bác nói những câu nói ấy cho em nó mau tiếp thu . Chúc bé NÂU của Bác mau nói ! [-O<

con chim cua ban y nhu giong nhu con chim cua minh vay dang thay long luon ne.ma ban up hinh nho a up lai dc ko ko thi gui mail cho minh xem hinh voi mail minh la: [email protected]
co gj cung nhau chia se kinh nghiem minh moi tap choi nen cung can giup do sdt minh 0935076437

sáo này nếu tính 20 tháng 8 này là mua được 5 tháng thôi.mua về em còn phải bón cám trộn ướt mất 3 tuần vợ con đi chợ vẫn mua cho tý thịt lợn hoặc thịt bò về chộn cám cho ăn thêm cho chim nó mập ( có cho thêm bột B-complex ). còn bóc lưỡi ( lột) đó em vẫn chưa làm căn bản không có kinh nghiệm sợ chú ta lăn đùng ra thì tiếc công mình chăm mấy tháng nay.... mà bác (minhdung9107) sao viết không dấu nhỉ.em không biết úp ảnh nên thấy ảnh nhỏ síu à ..em gửi ảnh vào gmail nhé ..
<------ Bổ sung bài viết ------->
bác muốn coi clip em quay 3 chú sáo non vô đây nhé.http://www.youtube.com/watch?v=mJNwOqfVTQE em mới nuôi ít kinh nghiệm chủ yếu tìm đọc mạng nên kiến thức có hạn về chim. các bác cứ chém mạnh nhé em con học hỏi

Sao nau cua bac biết hút gió chưa vậy?sáo em đang thay lông giống như con bác mà nó mới hút đc ít vs chỉ hút gió vào buổi sáng .em lại gần lồng hút gió nó chưa bit hút theo.đang thay lông nên con nhà em nhìn ốm lắm

em sáo đen nhà mình cũng vậy. nhưng chỉ mới thay lông thôi! mình đang tập nói cho em nó. mà không cần bỏ nơi yên tĩnh được không bạn? mình hay treo em nó ở trước nhà, có nhiều người qua lại cho em nó mau nói được không bạn.?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên