Đi bẫy đấu khuyên được chào mào, các bác đánh giá hộ em mộc tinh này.

hieu091182

Thành Viên
Điểm
6
Chẳng là hôm trước xách lồng đi bẫy đấu khuyên,thế nào mà vừa kéo lồng lên thì cả gia đình chào mào kéo đến gồm bố, mẹ, và 2 con non má trắng, con bố đứng hót một tràng rồi ché ầm ĩ, nhìn thấy nghe sướng tai quá, lúc sau thôi thấy sập phát cu cậu lằm gọn trong lưới, cũng là vì em buộc chuối vào cầu tử, đói quá hay sao mà nộp mạng, làm em khuyên mồi đang líu giật mình húc lồng đầu toét máu, gỡ em nó ra cho vao tui giấy mà con mái cứ quanh quẩn ở trên gọi cu cậu trong túi nổ ầm ĩ, sướng quá ngồi được lúc đi về, và kết quả là đi bẫy khuyên mà chẳng đc em khuyên nào, được chào mào. các bác đánh giá hộ em thái độ em nó kè lồng với chim thuộc nhà em thế nào nhé, em nó ngoài cùng bên phải ah. mới được 2 hôm với chim nhà quen giọng quen mặt lên ko xung lắm ah. thanks các bác.
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=iKYTlvCYAFU[/YOUTB]

Ðề: Đi bẫy đấu khuyên được chào mào, các bác đánh giá hộ em mộc tinh này.

Kinh thế ạ, e nó ngoài cùng bên phải hả bác. nhìn đứng yên cầu. nhảy nhẹ nhàng k đâm lồng, lông lá ngon lành thế thì thik quá bác nhỉ.8-}8-}8-}

đúng rồi ạ. ngoài cùng bên phải dấy bác. em nó đang căng lửa rừng. nhìn họng xám xịt ở ngoài nghe nổ và ché phê lắm. về vào lồng hoảng nhưng ko nhảy đâm mặt chút nào nói chung là ko dãy như các em khác. em phải anh lúp mới quay clip dc đấy ạ. theo em nghĩ thì em này rất có tương lai. vì em nghe giọng rừng của nó hay lắm. rất ổn. cũng thấy may mắn vô cùng.

đọc xong thấy thương gia đình nhà nó quá...khổ thân

tiêu đề là đi bẫy đấu khuyên nhưng ở dưới lại ghi buộc chuối vào cầu tử.. :)) =))
đúng là chuối cả nải :))
bán cả ngày ko hết chuối :">

Bẫy đấu khuyên mà lại buộc chuối vào cầu tử thì có phải bẫy đấu nữa đâu bác ơi....

Nhưng mà con chào mào đc đấy, mới đc 2 ngày mà đậu cầu ngon lành, không đâm đầu sổ lồng, lại còn thái đọ với chim nhà nữa chứ. Hay đấy, bác chủ thớt ở đâu thế, có thanh lý em nó không, cho em cái giá vào inbox đi

đúng rồi ạ. ngoài cùng bên phải dấy bác. em nó đang căng lửa rừng. nhìn họng xám xịt ở ngoài nghe nổ và ché phê lắm. về vào lồng hoảng nhưng ko nhảy đâm mặt chút nào nói chung là ko dãy như các em khác. em phải anh lúp mới quay clip dc đấy ạ. theo em nghĩ thì em này rất có tương lai. vì em nghe giọng rừng của nó hay lắm. rất ổn. cũng thấy may mắn vô cùng.

Đc thế thì quá chúc mừng bác, kiểu chim già nhảy khôn k phá. @@ chim e nuôi từ trc tết mà chắc cũng chỉ đứng lồng đc như chim bác.

tiêu đề là đi bẫy đấu khuyên nhưng ở dưới lại ghi buộc chuối vào cầu tử.. :)) =))
đúng là chuối cả nải :))
bán cả ngày ko hết chuối :">

vầng thì mọi lần bẫy đấu khuyên có cần cho mồi chuối gì đâu, chẳng là dạo này khuyên đang nuôi con bẫy nó khôn quá không nhảy vào, nên buộc chuối vào cho vui được em nào thì được, may lại có em chào mào nhảy vào thế mới vui, mới có chuyện nói với các bác cho vui chứ. hiiii

Bẫy đấu khuyên mà lại buộc chuối vào cầu tử thì có phải bẫy đấu nữa đâu bác ơi....

Nhưng mà con chào mào đc đấy, mới đc 2 ngày mà đậu cầu ngon lành, không đâm đầu sổ lồng, lại còn thái đọ với chim nhà nữa chứ. Hay đấy, bác chủ thớt ở đâu thế, có thanh lý em nó không, cho em cái giá vào inbox đi

may mắn được em này, như cái duyên nên để nuôi xem thế nào, bình thường treo xa ko có người ra giọng gắt mà dài lắm, nghe phê phết, đang căng rừng mà. vui quá, cám ơn bác quan tâm, ah mà em ở bên long biên. thanks

đọc xong thấy thương gia đình nhà nó quá...khổ thân

Cũng tội cho gia đình CM thật...8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x
Nhưng cũng chúc mừng bác\m/

Cũng tội cho gia đình CM thật...8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x
Nhưng cũng chúc mừng bác\m/

cũng biết là tội cho nhà nó nhung no la em chim co tuong lai. dáng ,giong cũng ổn. thì giữ lại chơi ko lẽ thả. mình là người chơi chim mà bác.

2 ngày mà đứng lồng thế nhỉ............................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên