Đóng góp giúp khuyên nhanh líu

Chim mi

Thành viên Mới
Điểm
1
Các bác biết là mùa lày đang mùa châu chấu.e có đóng góp mang tính cá nhân thôi.ta có thể mua hoặc có thời gian thì đi bắt ngoài đồng sau đó về ngâm nước( tránh châu chấu bị dính thuốc sâu) sau đó để vào cái rổ cho khô tiếp theo cho vào chảo rang nhỏ lửa khi nào thấy châu chấu vàng sậm thì tắt bếp để nguội rồi cho vào dã nhỏ( lên phơi nắng 30p như vậy có thể bảo quản được nâu hơn) mỗi ngày chộn vào cám khuyên 1 lượng vừa đủ tỉ lệ cám châu chấu rang là 7:3.châu chấu rang tính nóng vừa cung cấp đủ đạm cho chim vừa làm chú khuyên nhanh líu.e đã thành công với công thức này khuyên e nuôi rất nhanh líu và căng lửa.đây chỉ là í kiến cá nhân các bác đọc và tham khảo có gì bổ sung thêm cho ae mở mang

Em nuôi 1 con vk đã dcd 1,5 năm nhưng chim em chỉ kêu gọi không hót. Đã ăn đến cám hiển 2 rồi mà cũng không níu zi cả. Em cho ăn hiển 2 đc 2 tháng rồi. Lông lá đứng đẹp . Ai giải thích cho em lời khuyên

Thả thôi chú ơi.nếu rảnh lên cháu chơi cháu vẫn đang thuần khuyên cho chú nhưng vì đi làm xuốt ngày nên chim nhảy như ma
Cảm ơn Thêm. Cho địa chỉ cụ thể và số Đt vào chỗ kín, lúc nào rảnh mình qua giao lưu nhé.
PS: Con này bắt của ae bên PMB với giá chim mộc nên chắc ko tương lai. Coi như là gần 1 năm tập chơi.

Mình cho ăn Hiển 1, hoa quả, tắm táp đều mà ko thấy líu. Thay lông xong 3 thang roi. Hic
hiển 1 thì chỉ lông đẹp thôi chú ah, nếu chú muốn test thử thì cho ăn hiển 3 xem, hết 1 gói mà vẫn không líu thì thả đi chú ah, còn chơi nhà không thì cứ hiển 2 ăn đều là tốt nhất ah

hiển 1 thì chỉ lông đẹp thôi chú ah, nếu chú muốn test thử thì cho ăn hiển 3 xem, hết 1 gói mà vẫn không líu thì thả đi chú ah, còn chơi nhà không thì cứ hiển 2 ăn đều là tốt nhất ah
Hiển 2 là líu hả Hạnh? Nếu ko thì thả. Tiền cám, mồi, công chăm quá tội. Thà mua con líu rồi cho xong

Hiển 2 là líu hả Hạnh? Nếu ko thì thả. Tiền cám, mồi, công chăm quá tội. Thà mua con líu rồi cho xong
Chơi sổi muốn biết nó líu dài hay ngắn thì 1táng Tuấn cóng 2cho ăn hbk3 chú lên cám được rồi chim thay lông xong 3tháng đáng lẽ ra phải lên cám từ hơn tháng trước cơ.nhưng lên cám số 2 thôi nhé không thì thố không cần quá công kích.chế độ chăm mọi ngày thế nào thì vẫn vậy.chim chú lên cám 20ngày không líu thì gửi về cháu chăm sóc giúp không líu không phải là micui nữa

Chơi sổi muốn biết nó líu dài hay ngắn thì 1táng Tuấn cóng 2cho ăn hbk3 chú lên cám được rồi chim thay lông xong 3tháng đáng lẽ ra phải lên cám từ hơn tháng trước cơ.nhưng lên cám số 2 thôi nhé không thì thố không cần quá công kích.chế độ chăm mọi ngày thế nào thì vẫn vậy.chim chú lên cám 20ngày không líu thì gửi về cháu chăm sóc giúp không líu không phải là micui nữa
Mai làm gói hbk2. Ko líu sẽ tính sau vì 20 ngày nữa là tết rồi. Cảm ơn nhé @micui.

Chỉnh sửa lần cuối:
vâng, chú cứ test thử như @micui nói xem ah, hbk1 thường chăm đang thay lông cho nó ra màu đẹp thôi ah, cho ăn hbk2 thì nhà nghe líu là ok rùi

Mai làm gói hbk2. Ko líu sẽ tính sau vì 20 ngày nữa là tết rồi. Cảm ơn nhé @micui.
Hbk có loại số 3 ấy. Vào fb hbk để đc tư vấn vào cám số 3 cho mộc bik đc tố chất. Ra líu luôn nhé mà lông lá sẻ sơ. Chỉ dùng đc dưới 5 ngày. Vì cám số 3 dành chim đi thi. Hbk có bài viết cám số 3 đó nuôi đỡ tốn thời gian

Hbk có loại số 3 ấy. Vào fb hbk để đc tư vấn vào cám số 3 cho mộc bik đc tố chất. Ra líu luôn nhé mà lông lá sẻ sơ. Chỉ dùng đc dưới 5 ngày. Vì cám số 3 dành chim đi thi. Hbk có bài viết cám số 3 đó nuôi đỡ tốn thời gian
Cảm ơn bạn

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên