e chỉ còn 1 chân

cuonghl1983

Moderator
Nhân viên
Điểm
18

Sau 1lần chiếu đấu với mèo, nên nuôi tiếp hay thả các bác nhi

Nếu bác ko hắt hủi em nó thì nuôi.... Còn ko thì phóng sinh cho em nó tự quýêt số phận.

Cũng k muốn thả, nó sống bình thường rồi, chỉ 1 chân nhìn nó hơi vất vả thôi, mình cũng muốn nuôi nó ở chế độ chăm sóc đặc biệt

Sau 1lần chiếu đấu với mèo, nên nuôi tiếp hay thả các bác nhi
dử lại đi cụ ơi thả ra giờ này lạnh em nó sống sao được rồi các loại ăn thịt săn em nó nửa.cụ cố gắng cưu mang em nó nhé.suy cho cùng vì mình nhốt nó nó mới bị mèo vồ nên mình phải có trách nhiệm

giữ lại nuôi đi bác chứ giờ thả ra tội nghiệp nó nếu như có điều kiện thì kiêm thêm con mái cho nó có bầu có bạn chứ giờ thả ra chắc gì đã sống được

Con Chim khi ta nuôi như vậy có thể sẽ an toàn..... Nhưng khi ra tự nhiên bản năng sẽ thúc đẩy nó phải làm gì, bác chủ cũng ko nên bận tâm quá về việc đó. Có thể nó sẽ yếu thế hơn các chú Khuyên khác nhưng 1 cuộc sống tự do cho dù chỉ vài tiếng thôi đối với em nó có khi cũng hơn an toàn cho tới chết mà phải sống trong sự tù túng. Quan điểm của em là vậy.... Bác có tin khi thả 1 con chim đi nhìn nó bay bác có thấy được sự sung sướng của nó không.... Em tin ngoài tự nhiên có nhiều con vật còn lâm vào cảnh bi đát hơn con chim này mà vẫn sinh tồn tốt. Em nghĩ bác chủ nên cho em nó khoảng thời gian còn lại là khoảng thời gian tuyệt đẹp.... Nó sẽ mong vậy lắm!. Giờ bác cho nó quyết định. Bác mở cửa lồng 1' nếu em nó bay đi có nghĩa là nó rất muốn tự do dù có phải chết. Còn nếu nó ko bay ra thì bác hãy làm như lời của Ad Ngoctuan và Mod Nemo cưu mang em nó đến lúc chết thì thôi.

Thả ra nó vẫn sống được thôi, nhưng nghĩ tội nghiệp nó, e vẫn nuôi mà, chăm tốt nó líu hay mới là hàng độc...

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên