e khuyên líu đã chết buồn quá các cụ ơi..!

hanhnhi_1991

Thành viên Mới
Điểm
1
sau 3 ngày về quê( bắc sờ kạn ) chơi vi vu , e đã có mặt tại HN, về đến là e lao vào ngay cái lồng e k yêu quí mặc cho quân tư trang vứt giữa nhà, bỏ áo lồng ra thì thấy e nó nằm nguyên 1 đống dưới lồng cứng đơ rồi, huhu. cám thì ko còn 1 hạt mà lúc đi e đã cho đầy cám và nhờ mẹ e ở nhà 1 ngày lên kiểm tra cho cám và nước hộ ấy vậy mà bảo quên. lần sau e chẳng dám đi đâu quá 1 ngày nữa, huhu lại phải đi bẫy mộc nuôi từ đầu rồi khổ quá, cảm ơn các cụ đã đọc chia sẻ của e ạ. Thân !

Ðề: e khuyên líu đã chết buồn quá các cụ ơi..!

Ho ho. Cụ này giống mình quá. Bùn

Xin chia buồn cùng cụ, em vừa đi Hà Giang về, lúc đi treo lồng bẫy Khuyên trên cây trước nhà, đã dặn vợ chiều kéo xuống cho nước, ấy thế mà ......

Vừa về thấy 2 cục bông 1 dưới sàn 1 trong lưới sập. :((

chia buồn cùng bác, hình như bác ở Hoàng Mai,đi đâu xa nhờ anh em gần đó chăm hộ cho

em thì như thế này. viết hẳn vài chữ dán cạnh cái màn hình vi tính( vì ông già em hay online). rồi dán nhắc nhở ở bếp( bà già nấu cơm). những câu em viết nhắc nhở thế này " bố mẹ ở nhà nhớ ngày nào cũng phải cho chim ăn. sáng em từ hn điện về quê 1 lần. trưa điện 1 lần. tối 1 lần. sau 2 tháng về nhà chim vẫn khỏe

Xin chia buồn cùng cụ, em vừa đi Hà Giang về, lúc đi treo lồng bẫy Khuyên trên cây trước nhà, đã dặn vợ chiều kéo xuống cho nước, ấy thế mà ......

Vừa về thấy 2 cục bông 1 dưới sàn 1 trong lưới sập. :((

có lẽ cụ còn đen hơn e, nhưng khổ nhất cái là ức chế mà ko biết làm j kêu ai, trách ai, nên vào 4rum chia sẻ với ace cho đỡ buồn cụ ak, thân !
<------ Bổ sung bài viết ------->
chia buồn cùng bác, hình như bác ở Hoàng Mai,đi đâu xa nhờ anh em gần đó chăm hộ cho

vâng, e đi vội nên ko kịp mang đi gửi cụ ak, cũng chưa bị bao h nên nghĩ ko đến nỗi chết chim khi đã dặn cẩn thận ạ
em thì như thế này. viết hẳn vài chữ dán cạnh cái màn hình vi tính( vì ông già em hay online). rồi dán nhắc nhở ở bếp( bà già nấu cơm). những câu em viết nhắc nhở thế này " bố mẹ ở nhà nhớ ngày nào cũng phải cho chim ăn. sáng em từ hn điện về quê 1 lần. trưa điện 1 lần. tối 1 lần. sau 2 tháng về nhà chim vẫn khỏe
sau này có khi ba má cụ còn nuôi k giỏi hơn cụ đấy. hihi

có lẽ cụ còn đen hơn e, nhưng khổ nhất cái là ức chế mà ko biết làm j kêu ai, trách ai, nên vào 4rum chia sẻ với ace cho đỡ buồn cụ ak, thân !

vâng, e đi vội nên ko kịp mang đi gửi cụ ak, cũng chưa bị bao h nên nghĩ ko đến nỗi chết chim khi đã dặn cẩn thận ạ

sau này có khi ba má cụ còn nuôi k giỏi hơn cụ đấy. hihi

gớm! lại chả thế.cách nuôi,cách chăm sóc em viết tỉ mỉ. huấn luyện dần là vừa. ko 2-3 năm sau đi học bác sĩ thì ai chăm cho

quá đau cho đội đồng tháp.....hihi

bác làm e lo lắng quá, đang chuẩn bị làm chuyến đi chơi 4 ngày mà ko biết làm thế nào :-<

Bài viết có ích cùng nhau viết bài chất lượng. Em chúc bác thành công.......

Hôm nọ vừa nghe líu giờ đã die rồi à? Thôi bác yên tâm đi, tầm tháng 4 bẫy mộc về chăm tầm nửa tháng là nghe líu ầm ầm rồi! Thân!

Chia buồn cùng bạn, cũng chia buồn cho mình, lúc tối trời lạnh, quên choàng cho nó, chiều này em nó yếu dần mà cũng die luôn, hjc!

Sáng kiến quá. Mình cũng phải học bạn mới được :-*:-*:-*

chia buồn cùng bác. e cũng hay đi chơi. mỗi lần đi mà cũng thấp thỏm k quên gọi điện về dặn bố mẹ treo chim vào nhà và tiếp nước vs thức ăn.:D

bài học của e cũng là lời cảnh báo cho các cụ nào sắp phải đi xa vài ngày thì hãy lo hậu phương thật tốt vào ko lại có kết cục buồn như e,thân!

Thôi lại cố gắng nuôi lại từ đầu vậy

chia buồn vs chủ thớt..........................................

chia buồn với bạn. Mình cũng giống tình cảnh của bạn, 2 con vk nhà mình đã biết líu chúng nó xơi tái trong 1 đêm luôn

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên