E mới tập chơi sáo cần người có kn giúp đỡ

zenkiphucsinh

Thành viên Mới
Điểm
1
e mới mua 1 con sáo đen non đang đúc cám,e cũng không biết nó là chim trống hay mái nữa.E cũng không biết cho nó ăn gì,ra tiệm bán chim hỏi thì người ta nói mua cám về pha nhão cho nó ăn,thế là e làm theo,nhưng sao nó đói lẹ lắm cách 1 giờ là đòi ăn,mỗi lần ăn thì được hơn 1 lóng tay chút xíu.Người ta còn nói bỏ 1 vài hột cám cho nó tập mỏ nhưng sao e toàn thấy nó đạp đổ không ak ? đưa chuối vô thì mổ được 1 2 cái rùi thui.Các chú nuôi có kinh nghiệm cho e hỏi là làm sao để chim có thể mổ để tự ăn được và phải chăm sóc nó ra sao? như tắm ra sao,ngày phơi nắng mấy lần và thích hợp vào giờ nào? Nên cho nó ăn ra sao để no lâu,chứ như kiểu em đúc cám nó vậy thì thấy mau đói lắm.Em còn đi học nên có thể cho nó ăn được,chứ tới 19/8 là e vô học rồi hk có tg cho nó ăn nữa,hk biết tới đó nó có tự ăn được hk vậy mấy chú? Em cũng mới tìm hiểu web này nên chưa biết cách post hình nên có gì mấy chú tư vấn dùm e với.Nick yh & email của em : [email protected]
Em cám ơn các chú mong các chú chỉ bảo sớm giúp em với

Ðề: E mới tập chơi sáo cần người có kn giúp đỡ

bạn có thể mua 1 cái xi lanh để bơm cám nhão vào miệng của nó luôn, và cho ăn phải đúng giờ, bạn cứ chia ra 3 bữa: sáng thì khoảng 6-7-8, trua thì 11-12giờ, chiều thì khoảng 4,5-5,5 giờ, bạn có thể mua vitamin b, mật ong or lòng đỏ trứng pha vào thức ăn cho e nó để ra lông cho mượt....Về tắm thì đơn giản thôi, bạn lấy 1 thau nước rồi bỏ e nó vô là xong, tắm khoảng 5-10 phút là đc, nhớ là cho e nó tắm vào luc1 trưa và chỉ cho tắm 2 lần/tuần thôi nhé bạn...về việc tắm nắng cũg đơn giản,bạn cho e nó tắm nắg khoang 15'-30' mỗi ngày để diệt vi khuẩn cho long chim k bị tưa...về việc đăng hình thì bạn copy name của bức hình đó rồi past vào khung mà bạn đăng bài ấy,,,BẠN NHỚ NHẤN NÚT ""THANKS"" CHO MÌNH NHE

Ðề: E mới tập chơi sáo cần người có kn giúp đỡ

Bạn yên tâm đi, khoảng 2 tuần nữa thì bé của bạn sẽ mổ sành sỏi thôi. Theo như bạn nói thì tốt nhất giờ mua Cám Ba vì thêm chút nước để có thể vo thành viên, rồi đút cho em nó. Bạn cứ để thêm Chuối (khoảng 1/4 quả Chuối cúng) đã lột vỏ trong lồng. Giữa các buổi ăn em nó đói thì sẽ rỉa chuối mà ăn. Hiện giờ bạn nên cho ăn ngày 4 cữ là đủ rồi đó: sáng - trưa 11g -> 11g30 - 1g - chiều tối (mình thường áp dụng theo cách này). Mỗi cử bạn cho nó ăn no là được, đừng sợ nó không bị chết đói đâu.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên