em khoe tí. khuyên 2 năm rồi nay mới mở mồm các Bác ạ

truonght

Thành Viên
Điểm
16
em vui quá. nuôi nó hơn hai năm rồi nay nó mới cho nghe tiếng à. em biết nó ko có gì đặc biệt cả, nhưng đc nghe nó lứu là niềm hạnh phúc với em rồi.

sao em ko thể post clip nhỉ????

cảm ơn mọi người.
<------ Bổ sung bài viết ------->
sony các bác. em mới quay sáng nay lúc 6h sáng. con chòe bên cạnh nó chòe ác quá nên hơi ồn tý.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: em khoe tí. khuyên 2 năm rồi nay mới mở mồm các Bác ạ

bác quả là con người kiên nhẫn.Người ta nói chơi chim để luyện trí.E thì ko được như bác.Cứ phải chắc ăn thì mới luyện trí :).Ko chắc ăn là ko luyện hê hê.

E cứ bắt bổi về nuôi e nó bớt hoảng chừng 1,2 tuần rồi kích e nó = cám,tiếng mái vs cho nghe mp3 khuyên líu.

Nếu mà mở mồm líu thì xem giọng,tiếng líu có hay có đảo giọng không?Nếu đạt yêu cầu e mới bỏ công chăm bẵm.Còn ko đạt là em thả hết.Lúc đó sẽ hạ cám xuống dưỡng chim và cũng tập kiên trì như bao người khác.

bác cứ quá khen, NHẪN nhịn gì đâu Bác? chẳng qua là em ko biết cách để làm như bác cho nhanh nên đành ĐỢI CHỜ LÀ HP thôi mà:d

bác quả là con người kiên nhẫn.Người ta nói chơi chim để luyện trí.E thì ko được như bác.Cứ phải chắc ăn thì mới luyện trí :).Ko chắc ăn là ko luyện hê hê.

E cứ bắt bổi về nuôi e nó bớt hoảng chừng 1,2 tuần rồi kích e nó = cám,tiếng mái vs cho nghe mp3 khuyên líu.

Nếu mà mở mồm líu thì xem giọng,tiếng líu có hay có đảo giọng không?Nếu đạt yêu cầu e mới bỏ công chăm bẵm.Còn ko đạt là em thả hết.Lúc đó sẽ hạ cám xuống dưỡng chim và cũng tập kiên trì như bao người khác.

các bác giúp em tí khuyên nha em hót chuyện hoài ko chịu líu gì em cho ăn cám TT2 hoa quả đủ 1 tuần mật ong 1 lần các bác giúp em tí

đam mê đích thực chúc mừng bác.........chúc e nó ngày càng líu nhiều

cảm ơn bác đã động viên em. em hi vọng sau tết lá chú ta chơi đc tốt hơn.
đam mê đích thực chúc mừng bác.........chúc e nó ngày càng líu nhiều

bác này kiên nhẫn thật phải e thì e tha tư lâu r

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chúc mừng sự kiên nhẫn của bác, nhất định chú chim sẽ ko phụ lòng bác đâu

thanks mob. đc mob động viên em sướng rung hết cả t rim =)) mấy nữa em nóa căng hơn em làm quả c nhíp nữa khoe ná:d
chúc mừng sự kiên nhẫn của bác, nhất định chú chim sẽ ko phụ lòng bác đâu

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=ymOsBd_lMxA[/YOUTB]

http://www.youtube.com/watch?v=ymOsBd_lMxA
mộc dở nhà em 5 tháng chỉ cho ăn ba vì, em chưa bắt được con nào tố chất thế này , chuyện mà lúc nào cũng ưỡn ngực ra đằng trước,thỉng thoảng bắn vài phát nữa chứ haha

con này nhiều mồm thật. chuyện đã hay ồi. chúc mừng bác.
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=ymOsBd_lMxA[/YOUTB]

http://www.youtube.com/watch?v=ymOsBd_lMxA
mộc dở nhà em 5 tháng chỉ cho ăn ba vì, em chưa bắt được con nào tố chất thế này , chuyện mà lúc nào cũng ưỡn ngực ra đằng trước,thỉng thoảng bắn vài phát nữa chứ haha

các bác giúp em tí khuyên nha em hót chuyện hoài ko chịu líu gì em cho ăn cám TT2 hoa quả đủ 1 tuần mật ong 1 lần các bác giúp em tí

Cũng có thể chưa đến thời điểm căng.hoăc con chim k có tố chất.sợ chất nuôi mấy e k có tố chất tốn cám mất tg.

em 1 năm mà đã rốt rình rịch rùi như bác thì chắc ae phải học bác nhiều dây.............

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên