em Khuyên đẹp mới bẫy được , các bác vào xem giúp

ngochanng

Thành viên Mới
Điểm
1
Em mới bẫy đc em Khuyên này , nửa mỏ trắng , móng vuốt trắng, dưới 2 cánh có 2 vệt mầu nâu lạ , em nuôi dc 1 tuần r .
Các bác tư vấn giúp em .

Ðề: em Khuyên đẹp mới bẫy được , các bác vào xem giúp

chim độc đấy chưa biết đực hay mái thôi, vệt màu nâu dưới cánh thấy mọi người bảo khuyên tàu. Đực mà líu hay thì của bác thành hàng độc rồi....

Bác vừa luyện độc công hay sao mà móng tay đen thế ,khuyên sườn nâu đặc điểm của em này là chuyện rất to còn líu kiẻu như gà mái biết gáy ý hehe
è é e...

bác này chắc luyện cửu âm bạch cốt ..... móng tay nhìn ảo vãi

À à tay papa e đấy ạ. Papa e đi đánh chim ngoài đồng nên nó thế hihi

Chim đùi nâu của Trung Của bạn ạ! Con nào cũng có móng mỏ kiểu kiểu này! Chim này chuyện thì tốt nhưng líu ko bằng khuyên xanh miền bắc mình được bạn ạ! Thân!

theo mình thấy thì đây là khuyên nâu bác à, nó hót to nhưng líu tu tu ko hay lắm

chim này thì nuôi làm cảnh hợp lý hơn.đấy hjhj cho ăn cám ba vì cho đỡ tốn

Ơ nhưng mà chim TQ e thấy mọi ng bảo đùi nâu mà con này dưới 2 bên cánh nó có vệt nâu mà. E chả bít j mong các bác xem giúp e ạ

Theo thông tin mình biết được thì khuyên này của đảo Lý Sơn di cư vào đất liền chim có 2 vệt màu nâu 2 bên. Chim này ở mình có một số người nuôi nhưng chỉ hót chuyện chứ không líu "có người đã nhầm chim độc mua với giá trên trời đấy"

lên cho khuyên tàu...................

Khuyên nâu mái rồi bác ơi, nâu mái thì màu nâu ở đùi nhạt hơn con đực, bọn này di cư về Vn tránh rét tầm khoảng thang 11 dương lịch, rất nhiều con có mỏ với móng kiểu như con của bác,,,,,

Khuyên đùi nâu của Trung Quốc, loại này người nuôi hay bảo chỉ chuyện nhưng không líu. Nhưng mình thấy loài này vẫn líu, nhưng líu đơn điệu và chua như dấm, không hay bằng Khuyên Xanh.
Clip em nó líu đây mời các bác thẩm : http://www.youtube.com/watch?v=aFF6dC9YEh8

khuyen nau roi` bac ah... may con ntn duoc cai hinh dang' rat dep va` to chim ... nhung dong hot ko co hay ...

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên