em khuyên xám này khoảng bao tiền nhỉ

ke o mien xa

Thành Viên
Điểm
18
1 anh bạn có con khuyên xám này, hỏi giá mình,nhưng mình ko biết giá. đem lên đây hỏi các cụ vậy

Ðề: em khuyên xám này khoảng bao tiền nhỉ

trống hay mái vậy bạn. Được giá bán tôi nào..
<------ Bổ sung bài viết ------->
Tình hình là e nuôi chú khuyên này đã được 1 tháng rồi. Đã hót chuyện và đang thay lông. Và xem xem e có thể cho em nó ăn cám Thúy Tuấn hay Tuấn Cóng được không. Hiện em đang cho em nó ăn cám tự làm trộn đậu xanh với trứng ti le 1:5. E xin chân thành cảm ơn!!

Khuyên này nếu chăm tốt thì sang năm thay lông nó sẽ lên mầu trở lại! Thân!

xám bác ơi. ko 1 tí nào xanh đâu.ko phải mất màu đâu

Xin lỗi bác chứ nhìn cái lồng cũng như cám với nước thế thì chả ai nghĩ là xám tự nhiên cả. Bác cứ cho nó ăn cám ngon Thúy Tuấn hay bất kể cám gì khác xem sao.
Cá nhân e chả thấy khuyên xám đẹp ở điểm nào, hay ở điểm nào cả. Ngoài Bắc chơi khuyên xanh và đều mong muốn bộ lông có thật nhiều ánh vàng mới là đẹp.

Con này chỉ thấy lạ thôi, chứ màu mè trông cứ thế nào ấy. Khuyên xanh trông vẫn yêu.

Bác chủ thớt cho thêm 10k ảnh nữa được không ạ? Nhân tiện các bác cho em hỏi nếu màu thật sự là xám như vậy thì là đột biến gene hay là một họ khuyên?

nhìn cái lồng nuôi và mấy cái cóng cho chim e thấy nể bác quá.thân

Bác chủ thớt cho thêm 10k ảnh nữa được không ạ? Nhân tiện các bác cho em hỏi nếu màu thật sự là xám như vậy thì là đột biến gene hay là một họ khuyên?
Theo mình biết thì nó là một loại khuyên khác chứ ko phải do đột biến. Khuyên này bộ nhỏ hơn khuyên xanh, hót gọi đàn tương đối giống khuyên xanh nhưng hót chuyện thì pha chất giọng cua gà con ^^, líu thì mình chưa nghe nên chưa biết.

tào lao con như thế này là loại đột biến đó các cụ ak còn bác nào dám cá với em nó không phải khuyên xám thì bảo bác chủ bán cho tớ con đó 50k đi tớ xúc luôn.nói thật con này xám xin nhé chứ không phải xám ninh bình của lang tử đâu
mà hình như hôm nọ có ông nào đăng tin ông cu ti 84 bị tai nạn khi đi mua lông chim cơ mà

Bác chủ up thêm ít ảnh hay clip nữa cho anh em ngăm tí nào.

ông bác em ngày trước cũng có 1 em khuyên, nuôi 2 năm bằng cám con cò thì nó lên màu này sau đó lại đem phóng sinh

Con này là Khuyên xám đích thị, màu rìa đầu là do độ tương phản ánh sáng khi chụp hình, các bác phân tích toàn bộ ram màu của ảnh đều pha màu đỏ đất.

Nếu là đực đã líu căng (cầm tay líu hoặc tối bật đèn cũng líu), em này có giá tầm 2 triệu.
Nếu là mái thì nên thả.

Bạn cứ thoải mái cho nó ăn dinh dương cao và hoa quả có màu sắc vô tư, không bao giờ lên màu vàng ức, bản đít, và lồng xám không thanh xanh được.

theo e thì e nó là khuyên xám đích thị. Nhìn màu lông phần trên mỏ của nó cũng khác vs khuyên thường. còn nếu do thiếu chất thì phần lông đấy sẽ ánh ánh vàng. Có gì k phải mog các bác bỏ qua.

nhìn thì lạ lạ. nhưng sao thấy chẳng đẹp tẹo nào nhi.nói chung khuyên xanh vẫn men nhất:)

hê hê! bác nào mua ko đấy. em bán lại cho nè.

Trông cũng hay đấy chứ các cụ. Em mới thấy loại này lần đầu đó

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên