Em lại xin nhờ các bác chỉ định giùm

linhson090309

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Yên Bái
Đầu tiên em xin cảm ơn các bác đã vào đọc bài viết của em.
Em xin nhờ các bác giúp em với ý kiến chân thực
Hôm qua em có đi dợt chim và nghe 1 số người bạn nói đến cách ủ chim.
Bạn em nói rằng cho vào chỗ tối chỉ có 1 chút ánh sáng lọt vào là được.Phủ hết áo lồng lại.2 ngày bơm thức ăn nước uống 1 lần.Có nắng thì tắm táp.Cứ ủ như vậy trong 1 thời gian dài.Khoảng vài tháng để chim thuần nhanh và sau khi ủ chim sẽ căng hơn.Em có 1 chú CM bổi chim Huế và 2 chú bổi chim Bắc.2 chú CM Bắc của em em đã cho đi dợt vài lần về nhà thì hót cũng sung(Vì là chim bổi nên em chưa quay được clip).Các bác cho em xin ý kiến.Theo các bác em có nên ủ chim không hay là để tự nhiên rồi đem đi dợt dãi như bình thường.Mong các bác góp cho em ý kiến.Em xin cảm ơn.

Ðề: Em lại xin nhờ các bác chỉ định giùm

uppppppppppppppppppp.Bác nào vào giúp em với ạ

Ủ chim trong thời gian chim bổi mới bắt về để nhanh thuần hoặc trong thời gian chim cần mọc lông đuôi .
Vì chim bạn đã đc đưa đi dượt dãi rồi lên giờ cho vào ủ chim mình thấy là ko cần thiết , để chim lên căng và hay thì hình thức dượt chim là tốt nhất . Vì là chim bổi lên giờ bạn có ủ thì cũng mất vài tháng như vậy quả thực rất phí .
Theo mình bạn cứ tiếp tục cho chúng đi dượt đều đặn là ok , còn để thuần thì cũng cần thời gian tiếp xúc bạn ak.
Hy vọng ý kiến của mình ko bị ném gạch , cám ơn .

Ủ chim trong thời gian chim bổi mới bắt về để nhanh thuần hoặc trong thời gian chim cần mọc lông đuôi .
Vì chim bạn đã đc đưa đi dượt dãi rồi lên giờ cho vào ủ chim mình thấy là ko cần thiết , để chim lên căng và hay thì hình thức dượt chim là tốt nhất . Vì là chim bổi lên giờ bạn có ủ thì cũng mất vài tháng như vậy quả thực rất phí .
Theo mình bạn cứ tiếp tục cho chúng đi dượt đều đặn là ok , còn để thuần thì cũng cần thời gian tiếp xúc bạn ak.
Hy vọng ý kiến của mình ko bị ném gạch , cám ơn .

rất cảm ơn với ý kiến của bạn.........................Thank

ủ chim để kăng hơn thì chỉ dành cho nhưng em thuần, đấu dàn tốt rồi bạn ah..mà ủ trong khoảng vài ngay thôi... chứ chim mộc, mộc dở thì ko có gì nhanh lên hơn cho đi dượt dãi đều bạn nhé! nếu ủ chim mà kăng và chơi tốt thì chẳng cần dãi dượt làm gì cho mệt:D

Thank bác nhiều nhé..................vậy là đã có 2 ý kiến đem chim đi dợt là tốt.:">

Các bác vào góp ý cho em với nào;;):>

mình nghĩ chim cũng như người, cây cối. Phải có ánh sáng mặt trời, trong thời gian 1 tháng mà ko có ánh sáng mặt trời dễ bị liệt hoặc thiếu canxi lắm, chưa nói chuyện vệ sinh lồng do ủ kín dễ bốc mùi gây bệnh

chaomao kimyaan
Thành Viên
Chim Đấu Cội

ủ chim để kăng hơn thì chỉ dành cho nhưng em thuần, đấu dàn tốt rồi bạn ah..mà ủ trong khoảng vài ngay thôi... chứ chim mộc, mộc dở thì ko có gì nhanh lên hơn cho đi dượt dãi đều bạn nhé! nếu ủ chim mà kăng và chơi tốt thì chẳng cần dãi dượt làm gì cho mệt.
(CHUẨN KHÔNG CÀN CHỈNH).NHỚ CÓ Ủ CHIM LÀ PHẢI XẢ. ĐỪNG CÓ Ủ LÂU QUÁ XONG MỞ LỒNG RA HAI CHÂN CHỔNG LÊN TRỜI.

Em rất cảm ơn với các ý kiến chân thành của từng người.Và em sẽ tôn trọng ý kiến của các bác đã nói.Cảm ơn mọi người nhé:">

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên