Em mới chơi các anh các chú các bác giúp em với

thainin.nckt

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình là tính đến giờ là em nuôi chào mào được 2 tháng rồi, mà mù tịt về chim. chính vì thế, sau khi thả khoảng trên dưới chục con mộc thì em quyết định tậu 1 em thuần. Nhưng tiếc thay cho em lại gặp ít trục trặc mà không biết hỏi ai. Đành làm liều lên topic hỏi. ai biết giúp em nhé số phone của em là 0969039969 bất kể giờ nào em cũng trực. em xin cảm ơn và hậu tạ. em xin được phép giới thiệu qua về nó : chim bình định ạh, khi em mua chủ cũ nói được 3 năm lồng, và đang cho ăn cám Hưng cổng đục. Còn đây là bệnh của nó ah. chơi cực tốt nhưng chỉ được 15>> 20 phút là xỉu. lại không chịu ăn xâu với giế mà quan trọng nhất là hay giật mình. mặc dù cực thuần luôn nhưng cứ thấy tiếng động là nó lại bay nhẩy loạn xạ lên, làm mình cũng mất cả hứng. em viết topic này rất rất rất mong có ai đó rang tay giúp em bình định của em qua cơn hiểm nguy. em thành thật xin cảm ơn và hậu tạ. nhà em ở hoàng mai. ai giúp alo em nhé, em xẽ đưa chim đến tận nhà. để thể hiện

Ðề: Em mới chơi các anh các chú các bác giúp em với

chim bạn chơi ko đều là có chế độ bạn chăm sóc không đều tay thôi - còn sâu dế bạn có thể bỏ cám ra nó đói là nó sẽ ăn nhưng nhớ phải theo dõi nếu lì quá thì thôi bạn à ko cho ăn nữa.còn vấn để giật mình thì bị chắc từ lúc mới bắt về em nó hoảng nên dễ bị thế - thân chào

Bạn nên xem kĩ lại xem chim có phải nuôi từ non hay má trắng lên ko nhé, hay giật m khi thấy j đó lạ, phong độ ko ổn định...

Chim mới bắt nó lạ nhà lạ người thì có thể nó giật mình, thử nuôi một thời gian xem sao.
Về thời gian chơi thì bây h trời đang ẩm, nồm mình thấy thường chim cũng không căng đâu. Chim muốn chơi được tầm 1-2 tiếng là khoai phết đó, không dễ như mình nghỉ đâu. Nó dám chơi tầm 20 phút là tốt rồi, chăm một thời gian nó khỏe lên nó sẽ chơi bền hơn.

theo như bác chủ tả về chim thì 99,9% là chim nuôi non lên hoặc má trắng. bác chủ xem lại nguồn gốc chim nhé

Up.................................................

Re: Ðề: Em mới chơi các anh các chú các bác giúp em với

tớ cảm ơn bạn rất nhiều. có con chim nó thay đổi mà hnay tớ phải đi vái tứ phuong từ 7h sáng, trời còn đang mưa đã lận đận đi rồi. nhưng rốt cuộc thì nhận được những góp ý thì thật sự là quá chán trường. người ta nghe tớ tóm tắt về câu chuyện của tớ thì ai cũng kết luận con chim của tớ đã bị vỡ. và đúng là nuôi từ má trắng lên và quan trọng nhất là tớ đã bị bọn nó lừa. hix hix hix và kết luận sau cùng là phóng sinh nó đi mới tê tái lòng chứ. ăn hok dám ăn, mặc hok dám mặc bỏ 3tr mua con chim + cái lồng về được 1 tuần mà phải thả thì đúng là phát khóc bạn ạh

đúng như bạn nói... hôm nay tớ đem đi vái tứ phương để tìm cách cứu chữa. và họ nói con chim tớ là chim má trắng nuôi lên. nhưng thật sự tớ còn hok biết má trắng lên là như nào luôn ý. hì hì hì dẫu sao thì chuyện cũng rồi, coi như học phí bạn nhỉ, mỗi tội hơi mặn. hề hề.

Bán lại cho thằng chủ cũ của nó 2 tr,xem nó có nhận ko bạn, ko dám,nhận lại thì đúng là bạn bị nó dí chim cùi cho rồi

thôi bạn ạh. làm người ai làm thế,đây cũng coi như học phí mà bạn. với lại tớ cũng hok biết nhà nó, vì mua trên chợ phiên đền lừ mà bạn. hix hix hix:)) :))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên