em mới nuôi chào mào,các anh cho em hỏi tí

dtc2345

Thành viên Mới
Điểm
0
em tắm cho chim bằng cách,cắt cái đít chai nước ngọt 1lít rưỡi để vào trong lồng cho chim tắm có sao ko ạ

Ðề: em mới nuôi chào mào,các anh cho em hỏi tí

Nên tắm cho chim trong lồng tắm vẫn hơn, trong lúc cho chim tắm mình có thể vệ sinh đc lồng chim. Cho tắm trong đáy chai nước ngọt thì hơi nhỏ!

Bác mua cái lông tắm 80 - 100k , để e nó tắm, vừa rộng rãi, trong khi tắm còn vệ sinh lồng chứ !!

Mua cái lồng tắm tầm 100k trong lúc chim tắm tranh thủ thay lót lồng,rửa cóng thay nước.Ra chợ mua cái hộp nhựa 30k rộng bằng 1/4 lồng cho chim tắm tạo cảm giác thoải mái hơn cái chai bạn nhé.

tắm vậy giống nuôi vịt rồi, bác này thích chơi,nhưng có vẻ không thích chăm

Dùng lồng tắm đi, vừa tốt cho chim sang lồng bẫy sau này nếu thích đi bẫy bạn ạ

nhất định phải cho sang lồng tắm,như thế vừa tiện cho vc vệ sinh lồng, mà cũng giúp cho chim dạn hơn, bạn ra chợ mua lồng tắm 70k thôi.

bạn tắm cho chim như thế có ngày nó về với tổ tiên luôn. nó mà trượt chân ngã cắm đầu xuống thì xong................................

Cứ thế này mà phang bạn (phơi trời nắng, nhìn con khác tắm)- lồng tắm mình mua có 65k :D :
rnniyv

rnniyr

sắm cái lồng tắm cho e nó có nhiều tiền đâu.cho cái đáy chai tắm vừa nhỏ vừa chật chội ,lồng thì bẩn ko vệ sinh đc rễ sinh rận mạt hại chim hại cả người.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên