em mong mod đừng xóa bài này của em bác cuti vào giúp em với

tamkem

Thành Viên
Điểm
16
tình hình là em có chú khuyên chuyện rất to nhưng ko bắn dc dài bây giờ phải làm thế nào để chim căng đã hả bác em định cho ăn cám tc thì có được không hả bác

chú ý lần sau viết bài có dấu bạn nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: em mong mod ding xoa bai nay cua em bac cuti vao giup em voi

bác cuti đâu oy giúp em với làm ơn giúp em kạ

Cho minh góp ý tí nhé
Nếu khuyên non bạn cho ăn tt1+tt2 + mồi tươi + tắm táp ( treo 1 mình 1 chỗ )
nếu khuyên giá thì tt2+ mồi tươi + tắm táp ( Treo 1 mình 1 chỗ )
trong khoang 1 tuần là bắn ngay

bác cuti đâu rôi. em cũng đang cần hỏi vấn đề này. em có con khuyên nuôi đc gần 2 tháng rồi. chuyện to nhưng ko bắn. cầm lồng thì nhảy. treo đứng im chỉ chuyện. làm sao cho em nó căng bây giờ đây bác

nếu dùng tuấn cóng thì phải cho ăn dế bạn ạk ! để chim đc ngấm cám tốt hơn và đầy đủ chất nữa ! như kinh nghiệm mình đc chú Tuấn cóng truyền lại là 1 ngày 4 con dế kể cả dùng bạc hay dùng vàng ! ngày nào cũng có 1 miếng táo nhỏ ! ngày nào cũng tắm ! nếu thấy chim có hiện tượng nóng thì cho 1 miếng cam vào

Ðề: em mong mod đừng xóa bài này của em bác cuti vào giúp em với

tình hình là em có chú khuyên chuyện rất to nhưng ko bắn dc dài bây giờ phải làm thế nào để chim căng đã hả bác em định cho ăn cám tc thì có được không hả bác

chú ý lần sau viết bài có dấu bạn nhé

Vấn đề cám Tuấn Cóng đã có bác Mod Tuấn Hiền giải thích ở bên phần điều cám Tuấn Cóng rồi đấy các bác! Em xin nói thêm 1 chút ạ! Cám Tuấn Cóng có 2 loại là Tuấn cóng 1 mặt (Tuấn Cóng bạc) và Tuấn Cóng 2 mặt ( Tuấn Cóng vàng), như bạn nói thì trước hết bạn phải biết được con chim của bạn là chim bánh tẻ hay chim già, nhưng nếu bác đã hỏi em thì em nói luôn, dù là bánh tẻ hay già, khi đã thấy khuyên chuyện to và nhiều, gọi đanh gắt thì có thể cho ăn Tuấn Cóng vàng luôn được ( để nghe líu), Bác có thể điều như sau: Cách 2 ngày cho ăn 3 con dế, cách 2 ngày cho ăn hoa quả ( Táo và cam, không cho ưan chuối), cách 2 ngày tắm 1 lần, ngày nào cũng tắm nắng 15p, treo chỗ yên tĩnh, không nhìn thấy con khuyên khác trong nhà. Với quy trình trên mà ăn Tuấn Cóng vàng thì trong 1 tuần bác đã có 1 con chim líu tốt rồi ạ, vấn đề còn tố chất nó líu dài hay líu ngắn, giọng hay hoặc dở đều do bên trong con chim thôi bạn ạ! Thân!

vậy an em cảm ơn bác nhé nhưng em nghe nói là cho ăn tc thì chim sẽ bị suy chim liệu điều đó có đúng ko ạ

chú ý viết bài có dấu bạn nhé

bác cuti_84 nói thế thì em ko còn gì bổ sung thêm. chuẩn rồi đó.

vay an em cam on bac nhe nhung em nghe noi la cho an tc thi chim se bi suy chim lieu dieu do co dung ko a

Cho ăn cám Tuấn Cóng bị suy chỉ khi bạn không điều dưỡng hợp lý thôi bạn ạ! Kể cả cho ăn TT2 mà không điều hoa quả thì cũng bị suy thôi! Cám TT2 thì hợp với chuối và cam! Còn cám Tuấn Cóng thì hợp táo tầu và cam! Thân!

vậy ah em cảm ơn bác nhé nhưng bác ơi nếu chim cang quá thì mình có cần hạ lửa xuống ko ạ với lại cho em hỏi 1 điều nữa là em mới bát 1 chú khuyên dc mấy hôm rùi qoam thi bán ầm ầm nhưng về nhà em dc 4 hôm rùi mà sao ko thấy bắn gì vậy ạ?bác cho em hỏi khuyên của em bị sao vậy ạ

chú ý viết bài có dấu bạn nhé

vay ah em cam on bac nhe nhung bac oi neu chim cang qoa thi minh co can ha lua xuong ko a voi lai cho em hoi 1 dieu nua la em moi bat 1 chu khuyen dc may hom rui qoam thi ban am am nhung ve nha em dc 4 hom rui ma sao ko thay ban gi vay a?bac cho em hoi khuyen cua em bi sao vay a

nếu căng quá mà bạn ko hay cho chim đi dãi thì bạn cho e nó ăn cam ( tối đa 1 tuần 2 lần) còn e khuyên kia e nghĩ nó đang lạ cảnh lạ môi trường sống mới nên bác cứ từ từ. ko phải xin các pro bỏ quá cho e Thân !

Bác hanhnhi_1991 nói chuẩn đấy bác ạ, cứ theo bác đó mà làm, nhưng mà bác nên viết có dấu thì anh em mới đọc hết được ý của bác, tiếng việt phong phú mà bác! Thân!

vâng em biết nhưng bác ơi em không biết viết có dấu mà hihihi bác thông cảm em mới học đánh chữ vi tính hihihi!vâng em rất cảm ơn 2 bác đã cho em những kinh nghiệm quý báu bác cuti có thể cho em xin sdt dc ko a để có gì ko hiểu em alo cho bac giúp em dc ko ạ

chú ý viết bài có dấu bạn nhé ! thêm lần nữa là mình delete đó
<------ Bổ sung bài viết ------->
vâng em cám ơn em sẽ học dần dần ạ thật tình dây là lần đầu em viết có dấu ó gì sai mong các bác bỏ qóa cho em

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên