Em sáo mới nuôi được 5 ngày các bạn cho ý kiến nhé!

tuan_chay

Thành viên Mới
Điểm
1
mình mới tập nuôi chim thôi, hàng ngày đút cho sáo ăn cám ba vì và cho ăn thêm dế và hoa quả, như thế có đủ dinh dưỡng ko?mọi người nói sáo chân vàng, mỏ vàng, mắt đen ko thông minh khó tập nói nhưng mình ra ngoài hàng chim thấy làm gì có mỏ ngà chân chì đâu, toàn mắt đen thôi :-w.

Ðề: Em sáo mới nuôi được 5 ngày các bạn cho ý kiến nhé!

Bọn này nuôi bẩn lắm ;)) ăn rùi ỵ cả ngày :))

mình mới tập chơi thôi nên nuôi em sáo để lấy kinh nghiệm, sang năm làm 1 em yểng :D

Năm nay nuôi sáo, năm sau nuôi iểng thì năn 2015 có khi làm cháu vẹt cho nó đủ bộ Tam Đa bạn ợ :;))

Sáo đẹp đó bạn. Sáo thì nói không được rõ nhưng mà học tiếng khác cũng rất nhanh :)

Em Sáo này đẹp, tướng đứng oai đó. Bạn cho ăn vậy tốt rồi, lâu lâu thả nó ra ngoài đất cho nó ăn sỏi và đất. Sáo thì nó quấn mình hơn Nhồng, nhồng thì ít ai thả vì rủi ro cao lắm. Sang năm làm e Nhồng và e Xích cho đủ bộ đi bác.

Mới nuôi được vài ngày mình chưa dám thả vì thấy nó có vẻ bay chuyền được rồi. Ko biết có nên cắt cánh như mọi người vẫn làm ko?

thả trong nhà trước đi bạn , đóng cửa lại , từ từ wen thì cho ra sân , mấy con sáo quấn ng lắm thả ra là nó đi theo mình thôi , cứ tập từ từ vài lần là ok

Con này tháng thứ 3 rùi, còn mép vàng. Mình mới mua 2 con cũng có này 3 ngày trước, đút cho nó ăn mình toàn thả ra không ak, nó bay lên tay lên vai đòi ăn không kịp đút lun!

Nhà chật nên mình nuôi nhốt chứ ko có ý định thả ra ngoài. Hôm nay cho ca nước vào lồng thấy nó tắm như vịt buồn cười lắm :D Mà sáo được 3 tháng thì bao lâu nữa bắt đầu dạy nói hả bạn?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Dạy nói luôn đi- cho nó quen từ sau này học nhanh hơn. Dạy 1 từ thôi ko nên từ nào cũng dạy.Nếu như nó được 3 tháng thì tầm 3-4 tháng nữa là nó sẽ bắt đầu học . Nếu thích tuốt lưỡi thì cũng 3-4 tháng nữa mới tuốt . ĐEm ra tiệm chim hoỉ ai biết tuốt thì nhờ họ- mình ko biết mà tầm bậy tầm bạ chết chim ak. còn ko cho ăn ớt mềm lưỡi- nóng nó cũng học nhanh. nhưng tuốt thì nói mới sõi được.

sáo mình nuôi mỗi lần thả nó ra tắm xong lúc bắt vào lồng lại là thấy mệt lun, cu cậu cứ la che ché lên thấy ghê lắm

hôm nay nhìn kỹ thấy em sáo của mình đầu nhỏ thế, hình như chim mái thì phải các bác ợ :-?

Khi nào sáo bắt đầu tự ăn dc thì bạn thu âm cho nghe quen dần, khoảng hơn 5 tháng thì sáo nói dc.

Chim này dáng cao, đứng cầu cũng cao nên thấy j biểu hiện giống mái cả. theo mình thì thấy tỷ lệ đái đứng cao hơn!

mình mới tập nuôi chim thôi, hàng ngày đút cho sáo ăn cám ba vì và cho ăn thêm dế và hoa quả, như thế có đủ dinh dưỡng ko?mọi người nói sáo chân vàng, mỏ vàng, mắt đen ko thông minh khó tập nói nhưng mình ra ngoài hàng chim thấy làm gì có mỏ ngà chân chì đâu, toàn mắt đen thôi :-w.

Thằng bán chim này tài thật nhuộm con chim đen xì mà cũng ko thoát khỏi ánh mắt.chán máy chú bán chim ghê................

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bạn nói chim nhuộm đen là sao? Đừng nói rằng đây là sáo nâu nhé, mình đã tham khảo rất kỹ kinh nghiệm của ae trên diễn đàn rồi nhé.

EM này thì không phải là Sáo Nâu rồi, nhưng nhiều khi họ vẫn nhuộm cho đẹp để bắt mắt khách, để dễ bán thôi.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên