Em Sun mới tậu!

thai nguyen

Thành Viên
Điểm
6

<------ Bổ sung bài viết ------->
Vì khôg có tg để chăm sóc chim non nên mua em này cũng được khoảng 6, 7 tháng, dưới cánh thấy còn nhiều lông tơ chưa thay hết. Chim dạn nhưng vì chưa quen chủ nên khi đưa tay lại khôg chịu đứng lên, nhưng khi ép dứg lên tay rồi thì rất hiền, muốn sờ soạng gì cũng ok hết!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Em Sun mới tậu!

tậu ở đâu về mà đẹp thế A .................................

em này đẹp thế chú :D:D:D hẹn chú ngày off sờ ké nhé :D

Khi nào rảnh đi off sẽ cố gắng mang em nó theo!
P/s: Ba khỏe chưa? Cho gửi lời hỏi thăm nhé.
<------ Bổ sung bài viết ------->
tậu ở đâu về mà đẹp thế A .................................

Thấy rao trên mạng đến xem thử, thấy đẹp nên quất luôn. Hehe... Nó còn 1 cặp lớn rồi, nhưng nhát người lắm!

bé đẹp quá...mà đã nói đc chưa vậy bạn? nhìn bé có vẻ cứng cứng rồi..

Chim đẹp quá chủ thớt! Yếu điểm của bọn này là ồn ào với âm vực chói tai!

Nó nhỏ con mà la lớn lắm! Ở nhà có con xích mới bập bẹ học nói được "có khách", em này mới về mà hét to quá, e xích im miệng luôn!
Càng lớn, nó càng nghịch và hò hét nhiều hơn! Bạn nên nuôi tách ra, ko là khá om xòm đấy!

A Tùng nói đúng đó bác Thái Nguyên, Xích mà học giọng Sun conure chắc nát lỗ tai. Chưa tính hỏng luôn con Xích, nó thích la hơn nói đó.

A Tùng nói đúng đó bác Thái Nguyên, Xích mà học giọng Sun conure chắc nát lỗ tai. Chưa tính hỏng luôn con Xích, nó thích la hơn nói đó.

Có lẽ mình phải tách nó ra quá chứ hôm qua thấy con xích cũng la to không kém gì con sun! Kiểu này chắc hỏng luôn con xích quá!

từng thích sun.. thích xích.... mà nghe vụ ôn ào như bên hông chợ lớn... hết dám nhích

từng thích sun.. thích xích.... mà nghe vụ ôn ào như bên hông chợ lớn... hết dám nhích

Cũng không đến nỗi "ồn ào như bên hông chợ lớn" đâu! Xích thì đầm lắm, còn Sun lâu lâu nó mới la thôi. Tại bạn chưa thích, chứ đã thích thì cái gì cũng chịu được hết.

uhm.. tại nhà không gian ko lớn... tầng dưới có người già, tầng 2 thì 2 vc với đứa nhỏ... mà treo sau vườn chắc nó học dc: gâu gâu.. meo meo.. cục tác...

thế thì chết dở....

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên