em vẹt đầu xám đi lạc đã trở về!!

Kuma

Thành Viên
Điểm
16
tình hình là em vẹt đi "bụi" hơn 2 ngày đã về và đáng ngạc nhiên hơn là em nó lại nằm trong lồng nhà bên cạnh há há :-" . em này cắn phá cái lồng tanh bành rồi chui ra, người ta thấy anh ấy thả bộ trong vườn ( vì em đã cắt cánh) bắt thì bị anh ấy cắn cho chảy máu :D. em này em mới mua đc 1 tuần mà cắn phá dữ lắm. ai biết cách thuần em này không chỉ với!!. em này chừng 5 tháng tuổi.:|

Ðề: em vẹt đầu xám đi lạc đã trở về!!

tình hình là em vẹt đi "bụi" hơn 2 ngày đã về và đáng ngạc nhiên hơn là em nó lại nằm trong lồng nhà bên cạnh há há :-" . em này cắn phá cái lồng tanh bành rồi chui ra, người ta thấy anh ấy thả bộ trong vườn ( vì em đã cắt cánh) bắt thì bị anh ấy cắn cho chảy máu :D. em này em mới mua đc 1 tuần mà cắn phá dữ lắm. ai biết cách thuần em này không chỉ với!!. em này chừng 5 tháng tuổi.:|

Kuma nhốt nó trong lồng gỗ àh, nếu lồng sắt thì làm sao nó cắn phá được, hihihi cẩn thận không nó lại "trốn trại" lần nữa á, còn việc thuần em nó thì từ từ thôi kiên nhẫn chịu đau cho e nó cắn vài lần hihihi

Kuma nhốt nó trong lồng gỗ àh, nếu lồng sắt thì làm sao nó cắn phá được, hihihi cẩn thận không nó lại "trốn trại" lần nữa á, còn việc thuần em nó thì từ từ thôi kiên nhẫn chịu đau cho e nó cắn vài lần hihihi

vì hiện tại em ưu ái 2 con lovebird nên đành cho em vẹt vào lồng em xin đc của bác hàng xóm nuôi chào mào :D, nhưng nó đã ko ngại ngần khoét lỗ chui ra :D, em cũng chịu cho nó cắn rồi nhưng mà đau lắm , rất đau luôn chịu không nổi, em lần đầu nuôi loại vẹt này với hy cọng nó đứng đc trên tay + ko cắn là mãn nguyện. nhưng tình hình là nó cắn đau quá @-)@-). thằng em của em nó mang bao tay vào vẫn bị nó cắn ( xuyên cả bao tay) khiếp!! hết cách

vì hiện tại em ưu ái 2 con lovebird nên đành cho em vẹt vào lồng em xin đc của bác hàng xóm nuôi chào mào :D, nhưng nó đã ko ngại ngần khoét lỗ chui ra :D, em cũng chịu cho nó cắn rồi nhưng mà đau lắm , rất đau luôn chịu không nổi, em lần đầu nuôi loại vẹt này với hy cọng nó đứng đc trên tay + ko cắn là mãn nguyện. nhưng tình hình là nó cắn đau quá @-)@-). thằng em của em nó mang bao tay vào vẫn bị nó cắn ( xuyên cả bao tay) khiếp!! hết cách

bạn thử cách này nha, mình thấy cũng hiệu nghiệm lắm, 2 e cock của mình giờ khá thân thiện dù chỉ về nhà mới có 1 tuần

Hay bạn thử cách này nha, bạn đem nó vào một phòng kín, tắt hết đèn, chỉ chừa lại một ngọn đèn nhỏ vừa đủ thấy thôi, mình thì mình đem nó vào phòng tắt hết đèn, chỉ mở máy laptop thôi, ánh sáng phát ra từ màn hình máy laptop sẽ thu hút con vẹt, và nó sẽ đứng trước màn hình laptop mà ko đi chỗ khác, vì xung quanh rất tối, còn bạn thì bạn ngồi trước laptop, và cố gắng tiếp cận bé, vuốt ve bé từ từ nhẹ nhàng thôi, khi trời tối thì chim cũng như gà (trừ một số loài chim về đêm như cú mèo) thị lực của nó rất kém, vì vậy khi có ánh sáng thì nó sẽ tới đó liền giống nhu con thiêu thân ấy ^^, mình lợi dụng điều này để có thể tiếp xúc gần hơn với nó ^^ bạn thử cách này xem sao nhé

Đợi vài ngày nữa thử theo cách bác xem có áp dụng đc với con cock mới mang về ko ^^

vậy thả nó tong phòng hở bác

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên